Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำสำหรับสายหูฟังอัพเกรด Nobunaga ใช้กับหูฟัง AK Billie Jean ครับ

ทิวไผ่ลู่ลม

28/02/2019 15:50:16
1
รบกวนขอคำแนะนำสำหรับสายหูฟังอัพเกรด Nobunaga หน่อยครับ
พอดีหาโอกาสไปลองที่ร้านยาก

ตอนนี้ผมใช้หูฟัง AK Billie Jean + Fiio M9 ครับ พอดีเจ้า M9  มันมีรูแจ๊ค 2.5 มาให้ด้วย
ก็เลยมีความคันอยากลอง ซึ่งเท่าที่หา ๆ ดู สาย Nobunaga น่าจะเหมาะสมที่สุด ก็เลยอยาก
ได้คำแนะนำครับ
1 ถ้าเปลี่ยนจากสายเดิม 3.5 มาเป็น 2.5 คุณภาพเสียงจะดีขึ้นกับคุ้มค่าไหมครับ
2 เท่าที่ลองหาดู ของ Nobunaga มีรุ่นเดียวคือ Medusa 2 Pin - 2.5mm ใช่ไหมครับ
3 ถ้ามีสายอื่น ๆ ที่ราคาคุณภาพใกล้เคียงก็ขอคำแนะนำด้วยครับ

4 อันนี้เกี่ยวกับจุกหูฟัง ผมใช้ขนาด mid แล้วพอดีที่สุด แต่ก็รู้สึกว่าหูสองข้างกระชับไม่เท่ากัน
แล้วก็ฟังไป ๆ มันจะเลื่อนออกเอง ต้องคอยยัดเข้าไป ถ้าเปลียนมาใช้ spin fit หรือ โฟม 
จะดีขึนไหมครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

28/02/2019 16:09:09
1,057
จะได้ output ที่ดีขึ้นครับถ้าใช้ 2.5 รวมไปถึง micro detail เล็กๆน้อยๆก็เก็บได้ละเอียดขึ้นครับ
ส่วนรุ่น Medusa เป็นสายทองเเดงเคลือบเงิน เด่นเรื่องน้ำเสียงกระจ่าง หัวโน็ตคมชัด ซึ่งช่วยเพิ่มจุดที่ขาดหายของ Billie jean ได้ดีเลยครับ

จุกถ้าเปลี่ยนเป็น Spinfit น่าจะใส่กระชับขึ้นครับ เพราะเเกนหูฟังสามารถขยับได้เเละเนื้อซิลิโคนนุ่มกว่าทำให้ใส่ได้ดีกว่าครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ทิวไผ่ลู่ลม

01/03/2019 08:16:39
1
ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำสำหรับสายหูฟังอัพเกรด Nobunaga ใช้กับหูฟัง AK Billie Jean ครับ"