Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากทราบความต่างของหูฟัง Westone แต่ละรุ่นค่ะ

wantip

28/02/2019 09:01:12
0
อยากทราบว่าหูฟัง Westone 
ตัว W , Um pro , Am pro แตกต่างกันยังไง

ตอนนี้ใช้ Um pro 10 อยู่ค่ะ
ทีแรกว่าจะขยับไป Um pro 50

แต่เห็นมี W50 ที่ราคาใกล้เคียงกัน อยากรู้ว่าแนวเสียงต่างกันยังไง
(งบ 25,000 +- นิดหน่อย)

ชอบฟังเพลงแนวๆเน้นเสียงร้องค่ะ อย่าง Sam Smith, Adele ประมาณนี้

แล้วก็รบกวนแนะนำ DAP ที่เหมาะจะใช้คู่กันหน่อยค่ะ งบไม่เกิน 10000

ขอบคุณค่ะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

28/02/2019 13:05:10
1,057
ระดับคุณภาพก็จะไล่จากตัวเลขที่สูงขึ้นไปเลยครับ ส่วนรุ่นย่อยเเยกดังนี้ครับ

W Series ก็จะเป็นเเนวแบบ Musical เนียน นุ่ม ฟังเพลงทั่วไป
UM Series  ก็จะเป็นเเนว Monitor เสียงปรุงเเต่งน้อยกว่า ดิบกว่า เบสกระเเทกกว่านิดหน่อย
AM Series คล้ายๆ UM เเต่จะมี Ambient ทำให้ได้ยินเสียงภายนอกเล็กน้อย เเละโทนเสียงเคลียร์กว่า UM 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากทราบความต่างของหูฟัง Westone แต่ละรุ่นค่ะ"