Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังที่เหมาะใช้ในออฟฟิศ

oatler69

22/02/2019 09:02:02
5
ผมกำลังหาหูฟังมาใช้ในที่ทำงานอยู่ครับ โจทย์คือต้องใส่ได้นานไม่ล้าหู เสียงฟังสบายแต่รายละเอียดดี น่าจะเป็นแบบอินเอียหรือเอียบัดเพราะครอบหูคงดูอลังการเกินไป เดี๋ยวโดนหาว่าอู้ เพื่อนๆมีใครแนะนำได้บ้างครับ งบตามคุณภาพเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ผมว่านะ

22/02/2019 10:12:10
บลูทูธหรือแบบเสียบสายล่ะครับ? จะได้แนะนำถูก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

oatler

22/02/2019 11:11:26
เสียบสายครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

MaxxIE

22/02/2019 11:34:33
107
ถ้าไม่ได้นั่งชิดกันมากในระยะ2เมตร

ลองKoss KSC35 ครับ เป็นแบบเปิด เผื่อคนอื่นเรียกจะได้ได้ยินด้วยครับ

รุ่นนี้คุณภาพเสียงเกินราคามากครับ เป็นหูฟังที่คุ้มราคาที่สุดตั้งแต่ผมซื้อมาเลย
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 4

Enqless

22/02/2019 12:35:15
81
ทำงานผมว่าต้องเอียร์บัดแหละครับ คนเรียกได้ยินด้วย

ไม่ล้าหู ไม่เตะตา เก็็บง่าย 

เริ่มจาก yuin pk2 ก็ดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

oatler69

22/02/2019 16:46:31
5
ขอบคุณครับ มีใครแนะนำรุ่นอื่นอีกไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

pockethifi

22/02/2019 16:56:33
161

ในโรงงาน(โรงพิมพ์) ลูกน้องผมใส่หูฟังในเวลาทำงาน 
เวลาผมเรียกแล้วไม่หัน โคตรโมโหเลยครับ

แต่ละสถานที่ทำงานมีกาลเทศะไม่เหมือนกัน  ถ้าที่ทำงานคุณใส่แล้วไม่กระทบกับงานก็ใส่ตัวที่อยากเลยครับ
แต่ถ้ามันจะนำปัญหามาสู่การทำงานในทีม  คิดให้ดีครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ผมว่านะ

22/02/2019 19:02:35
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - pockethifi

ในโรงงาน(โรงพิมพ์) ลูกน้องผมใส่หูฟังในเวลาทำงาน 
เวลาผมเรียกแล้วไม่หัน โคตรโมโหเลยครับ

แต่ละสถานที่ทำงานมีกาลเทศะไม่เหมือนกัน  ถ้าที่ทำงานคุณใส่แล้วไม่กระทบกับงานก็ใส่ตัวที่อยากเลยครับ
แต่ถ้ามันจะนำปัญหามาสู่การทำงานในทีม  คิดให้ดีครับ

จริงด้วยครับ สภาพแวดล้อมการทำงานในออฟฟิศบ้างครั้งมีคนโทรเข้าโทรศัพท์บนโต๊ะทำงานที่อยู่ตรงหน้าเรา บางครั้งมีคนเอางานมาเสนอเราหรือคุยเรื่องงานกับเรา ถ้าเราเอาแต่ใส่หูฟังฟังเพลงอยู่ในโลกส่วนตัว ตัดขาดจากโลกภายนอกแบบนี้มีหวังโดนเพื่อนร่วมงานหรือเจ้านายเขม่นเอาแน่ๆ ครับ แนะนำให้เลือกหูฟังรุ่นที่มีปุ่ม control talk เพื่อความสะดวกรวดเร็วในการหยุดเพลง และเปิดเพลงคลอเบาๆ เวลาทำงานเพื่อให้ยังฟังเสียงรอบข้างได้อยู่ ที่สำคัญคือมือข้างหนึ่งต้องว่างเสมอเพื่อให้พร้อมดึงหูฟังออกข้างหนึ่งทันทีเวลาที่เจ้านายเข้ามาคุยกับเราครับ 

ป.ล. ถ้า จขกท เป็น "เจ้านาย" ก็ขออภัยด้วยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

oatler69

22/02/2019 20:30:56
5
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - ผมว่านะ

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - pockethifi

จริงด้วยครับ สภาพแวดล้อมการทำงานในออฟฟิศบ้างครั้งมีคนโทรเข้าโทรศัพท์บนโต๊ะทำงานที่อยู่ตรงหน้าเรา บางครั้งมีคนเอางานมาเสนอเราหรือคุยเรื่องงานกับเรา ถ้าเราเอาแต่ใส่หูฟังฟังเพลงอยู่ในโลกส่วนตัว ตัดขาดจากโลกภายนอกแบบนี้มีหวังโดนเพื่อนร่วมงานหรือเจ้านายเขม่นเอาแน่ๆ ครับ แนะนำให้เลือกหูฟังรุ่นที่มีปุ่ม control talk เพื่อความสะดวกรวดเร็วในการหยุดเพลง และเปิดเพลงคลอเบาๆ เวลาทำงานเพื่อให้ยังฟังเสียงรอบข้างได้อยู่ ที่สำคัญคือมือข้างหนึ่งต้องว่างเสมอเพื่อให้พร้อมดึงหูฟังออกข้างหนึ่งทันทีเวลาที่เจ้านายเข้ามาคุยกับเราครับ 

ป.ล. ถ้า จขกท เป็น "เจ้านาย" ก็ขออภัยด้วยครับ

ผมเป็นเจ้านายครับ แต่ก็ยังมีเจ้านายผมอีกทีนึง ก็เลยต้องเกรงใจนิดนึง แต่ในออฟฟิศผมเสียงมันจะค่อนข้างดัง ทุกคนเลยใส่หูฟังกันส่วนใหญ่ แต่ถ้าเปิดดังมากๆโทรศัพท์ก็จะไม่ได้ยินอย่างที่ว่าละครับ ยังไงก็ขอบคุณที่แนะนำนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

ผมว่านะ

22/02/2019 22:00:29
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - oatler69

แต่ในออฟฟิศผมเสียงมันจะค่อนข้างดัง ทุกคนเลยใส่หูฟังกันส่วนใหญ่ 

เสียงอะไรดังหรือครับ? เสียงเพลง เสียงเครื่องจักร หรือเสียงคนคุยกัน? ถ้าเสียงรอบข้างดังมากแล้วเราใส่หูฟังเปิดเพลงเร่งเสียงให้ดังมากกว่าเพื่อกลบเสียงรอบข้าง แบบนี้อันตรายมากนะครับ ระยะยาวอาจถึงขั้นสูญเสียการได้ยินแบบถาวรเลยก็ได้ (หรือที่เรียกว่าหูดับนั่นแหละ) ในกรณีนี้หูฟัง in-ear และหูฟังที่มี noise cancelling อาจจะเหมาะกว่าครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

เหน่งบา

22/02/2019 22:54:31
1,866
ปกติผมใช้Koss ksc 35เวลาขับรถครับ ใช้แทนสมอลทอล์ค เพราะมันกันเสียงสภาพแวดล้อมตัวเราน้อยที่สุด คืออันตรายน้อยที่สุด น้อยกว่าเอียร์บัดทุกตัว (นั่นคือ ใครเรียกก็ได้ยิน)ใส่สบายสุด ไม่ระคายช่องหู  ไม่ค่อยต้องขยับมุมให้พอดีกับหูอย่างเอียร์บัด และเสียงดีมาก โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับราคา ขับไม่ยากเกินไป แต่ขยายคุณภาพเสียงได้เมื่อขยับเปลี่ยนชุดใหญ่ขึ้น(ตอนปกติจิ้มกับอะไรก็ได้ พอเลิกงานก็ควักชุดฟังเพลงมาใช้)  แนะนำให้เอามาเก็บไว้ก่อนของหมดครับ หลายคนไม่ได้คาดหวังอะไรมากกับksc35 ราคานี้เห็นใครเชียร์กันนักเลยซื้อไว้เล่นขำๆ พอใช้จริงเข้าเล่นเอาไอ้ตัวที่มีอยู่หลายตัวขำไม่ออกไปเลยก็มีครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 11

Oatler

23/02/2019 10:37:32
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - ผมว่านะ

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - oatler69

แต่ในออฟฟิศผมเสียงมันจะค่อนข้างดัง ทุกคนเลยใส่หูฟังกันส่วนใหญ่ 

เสียงอะไรดังหรือครับ? เสียงเพลง เสียงเครื่องจักร หรือเสียงคนคุยกัน? ถ้าเสียงรอบข้างดังมากแล้วเราใส่หูฟังเปิดเพลงเร่งเสียงให้ดังมากกว่าเพื่อกลบเสียงรอบข้าง แบบนี้อันตรายมากนะครับ ระยะยาวอาจถึงขั้นสูญเสียการได้ยินแบบถาวรเลยก็ได้ (หรือที่เรียกว่าหูดับนั่นแหละ) ในกรณีนี้หูฟัง in-ear และหูฟังที่มี noise cancelling อาจจะเหมาะกว่าครับ

เสียงคนคุยกันเนี่ยแหละครับ ไม่ได้ดังขนาดนั้น แต่ออฟฟิศคนเยอะทำให้ไม่มีสมาธิครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

Oatler

23/02/2019 10:38:22
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 10 - เหน่งบา

ปกติผมใช้Koss ksc 35เวลาขับรถครับ ใช้แทนสมอลทอล์ค เพราะมันกันเสียงสภาพแวดล้อมตัวเราน้อยที่สุด คืออันตรายน้อยที่สุด น้อยกว่าเอียร์บัดทุกตัว (นั่นคือ ใครเรียกก็ได้ยิน)ใส่สบายสุด ไม่ระคายช่องหู  ไม่ค่อยต้องขยับมุมให้พอดีกับหูอย่างเอียร์บัด และเสียงดีมาก โดยเฉพาะเมื่อเทียบกับราคา ขับไม่ยากเกินไป แต่ขยายคุณภาพเสียงได้เมื่อขยับเปลี่ยนชุดใหญ่ขึ้น(ตอนปกติจิ้มกับอะไรก็ได้ พอเลิกงานก็ควักชุดฟังเพลงมาใช้)  แนะนำให้เอามาเก็บไว้ก่อนของหมดครับ หลายคนไม่ได้คาดหวังอะไรมากกับksc35 ราคานี้เห็นใครเชียร์กันนักเลยซื้อไว้เล่นขำๆ พอใช้จริงเข้าเล่นเอาไอ้ตัวที่มีอยู่หลายตัวขำไม่ออกไปเลยก็มีครับ ^ ^

ขอบคุณครับ สงสัยต้องลองแล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

MaxxIE

23/02/2019 11:21:48
107
มายืนยันตามพี่เหน่งบาครับ

เสียงมันเกินราคาไปเยอะจริงๆ

เล่นซะไอ้ตัวที่แพงๆกว่าหลายเท่าตัวเสียวสันหลังเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

Lekkiki

23/02/2019 11:38:06
113
สงสัยต้องจัดมาลองบ้างครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังที่เหมาะใช้ในออฟฟิศ"