Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เปรียบการใช้งานเครื่องเล่น DAP VS iPhone + Chord Mojo ครับ

Heigsenberg

21/02/2019 15:55:09
56
ปัจจุบันผมใช้ DAP AK SR15 อยู่ แต่รู้สึกว่ายังไม่ตอบโจทย์สักเท่าไหร่ หลักๆคือต้อง hotspot connect กับมือถือ, Download offline music Spotify ใช้เวลานานมาก เครื่องร้อนบ่อย UIเล็กไปนิด

ขอถามสามคำถามครับ

1. คุณภาพเสียง ของ streaming app Tidal/Spotify ระหว่าง iphone + Chord mojo เปรียบเทียบกับ DAP AK SR15 เพียวๆ อันไหนดีกว่ากันครับ 

2. สนใจจะลองเปลี่ยนเป็น iphone + DAC/AMP สนใจ Chord Mojo ครับ ถ้ามาแนวทางนี้มีข้อเสียตรงไหนอีกที่ต้องระวังไหมครับนอกจากเรื่องการพกพา 

3. เรื่องแบตเสื่อม Chord Mojo ตัวลอตใหม่ๆแก้ไขแล้วหรือยังครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

21/02/2019 17:10:57
1,057
คุณภาพเสียงจาก iphone + Mojo อาจไม่หนีกันมากครับ  เเต่ก็ได้เรื่อง UI ที่ใช้ของมือถือที่ลื่นเเละใช้สะดวกกว่ามากครับถ้่าเน้นใช้เเนวนี้ก็อาจจะสะดวกกว่าครับ

ส่วนเรื่องเเบตเสื่อมรุ่นนี้ถ้าใช้งานปกติทั่วไปไม่เสียบชาร์จค้างไว้นานๆ โดยมากจะไม่มีปัญหานี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ผมว่านะ

21/02/2019 17:51:51
การที่ต้องเสียบสายพะรุงพะรังมันสะดวกกว่าใช้มือถือปล่อย hot spot แล้วใช้งานแบบไร้สายจริงๆหรือครับ?
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ใช้ทั้ง2ตัวนี้อยู่ครับ

21/02/2019 17:59:54
แล้วแต่ชอบครับ เสียงคนละแนวกัน mojo เสียงจะหวานกว่าและกำลังมากกว่าครับ SR15 จะให้รายละเอียดดีกว่าและมี 2.5 balance ครับ ถ้าไม่นับเรื่องพกพาควรลองก่อนว่าชอบเสียงตัวไหนกว่า
หยิกหู 0
"เปรียบการใช้งานเครื่องเล่น DAP VS iPhone + Chord Mojo ครับ"