Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ตั๊บ

15/02/2019 19:22:59
0
มีใครมีวิธีแก้สายกราวด์ได้มั้ยครับตอนนี้มีปัญหามันทำให้หูฟังของผมมีเสียงช็อต เวลาเล่นเกม ตอนนี้ที่มีใช้อยู่มี ปลั้กกันไฟกระชาก และups มี ซาวด์การ์ด g6 ต่อกับหูฟังอีกที หูฟังเป็นADG 1X ครับ หรือต้องปรึกษาทางไหนดีครับ มีบริษัทเช็คอะไรแบบนี้หรือป่าวครับขอบคุณมากครับ เวลาเล่นเกมมีเเล้วเสียงปืนจะมีเสียงเหมือนถ่านตอนไฟไหม้ครับเป็นแค่ตอนเล่นเกมอย่างเดียวครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

สมพร

15/02/2019 20:06:33
56
ผมอ่านแล้วเข้าใจถูกไหมครับ
อุปกรณ์ : PowerBar>UPS>PC>G6>ADG 1X 
อาการ : เล่นเกมที่มีเสียงปืน จะมีเสียงช็อตคล้ายเผาถ่าน แล้วถ่านปะทุถ่านแตก
**เป็นแค่ตอนเล่นเกมอย่างเดียว**

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ตั๊บ

15/02/2019 20:35:54
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - สมพร
ผมอ่านแล้วเข้าใจถูกไหมครับ
อุปกรณ์ : PowerBar>UPS>PC>G6>ADG 1X 
อาการ : เล่นเกมที่มีเสียงปืน จะมีเสียงช็อตคล้ายเผาถ่าน แล้วถ่านปะทุถ่านแตก
**เป็นแค่ตอนเล่นเกมอย่างเดียว**

แบบนั้นอาการเสียงงเลยครับแต่ขอเปลี่ยน  UPS>PowerBar>PC>G6>ADG 1X  
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ศรัฯย์

15/02/2019 21:50:23
ทำไมไม่ไปคุยกระทู้เดิมละครับ เขาให้ลองต่อกับอุปกรณ์อื่น คุณได้ลองหรือยัง

ก่อนจะแก้ปัญหา คุณต้องหาสาเหตุของปัญหาที่แท้จริงก่อน คุณถาม ไม่ทำตามที่เขาบอก เขาก็ช่วยอะไรคุณไม่ได้อยู่ดี
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ตั๊บ

15/02/2019 23:23:34
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - ศรัฯย์
ทำไมไม่ไปคุยกระทู้เดิมละครับ เขาให้ลองต่อกับอุปกรณ์อื่น คุณได้ลองหรือยัง

ก่อนจะแก้ปัญหา คุณต้องหาสาเหตุของปัญหาที่แท้จริงก่อน คุณถาม ไม่ทำตามที่เขาบอก เขาก็ช่วยอะไรคุณไม่ได้อยู่ดี
ได้ทำตามหมดแล้วครับวันนี้ได้นำเอาหูฟังไปเช็คแล้ปกติดีทางร้านบอกว่าอ่จจะที่สายกราวของทางบ้านเลยมาถามเพื่อหาความรู้ว่ามีตัวช่วยอื่นนอกเหนือจากที่ผมมีหรือป่าวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สายกราว"