Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟัง Sennheiser gsp 350 ถ้าจะเปลี่ยนเป็นสายแจ็ค 3.5mm ได้ไหมครับ

บอยครับ

12/02/2019 22:16:55
สอบถามหน่อยครับคือหูฟัง Sennheiser gsp 350 ถ้าจะเปลี่ยนเป็นสายแจ็ค 3.5mm ได้ไหมครับแล้วต้องใช้สายแบบไหน รุ่นเฉพาะของ Sennheiser รึป่าวครับ
แล้วสายแจ็ค 3.5mm มันจะขับเสียงได้กว้างกว่า Usb/Dac รึเปล่าครับ

ในกล่องที่ให้มาจะมีแต่สาย Usb /Dac ผมใช้เล่นเกมส์ Pubg (เน้นเกมส์ Fps) แล้วรู้สึก Sound Stage มันสั้นมากไม่กว้างเลยครับ หรือผมควรซื้อ Sound Card เพื่อขับเสียงให้กว้างขึ้นครับ

ขอโทษที่สอบถามเยอะนะครับ รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

13/02/2019 00:18:37
1,057
รุ่นนี้ถูกออกแบบให้ใช้งานผ่านอเเดปเตอร์ที่เป็นสาย USB ครับ ซึ่งจะมีซาวด์การ์ดเล็กๆอยุ่ภายใน
เเละถ้าเป็นหูฟังใหม่เบื้องต้นเเนะนำให้ใช้ไปซักพักใหญ่ๆหลังผ่าน 100 ชั่วโมง เสียงเเละมิติน่าจะดูดีขึ้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

บอยครับ

14/02/2019 18:31:11
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget

รุ่นนี้ถูกออกแบบให้ใช้งานผ่านอเเดปเตอร์ที่เป็นสาย USB ครับ ซึ่งจะมีซาวด์การ์ดเล็กๆอยุ่ภายใน
เเละถ้าเป็นหูฟังใหม่เบื้องต้นเเนะนำให้ใช้ไปซักพักใหญ่ๆหลังผ่าน 100 ชั่วโมง เสียงเเละมิติน่าจะดูดีขึ้นครับ

ขอบคุณมากครับ จะลองดูครับ
หยิกหู 0
"หูฟัง Sennheiser gsp 350 ถ้าจะเปลี่ยนเป็นสายแจ็ค 3.5mm ได้ไหมครับ"