Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เสียงสูงของเจ้าตัว Padmate Pamu scroll ครับผม

Preechapat

12/02/2019 19:24:41
0
ออกตัวก่อนว่าผมเป็นคนที่ไม่ได้เล่นหูฟังเซียนขนาดนั้นนะครับ พอดีจะมาถามว่า มีใครที่คิดว่าเสียงย่านสูงพวกแฉกับฉาบของปาทิวมันเหมือนเสียงหูฟังแตก ๆ บ้างครับ หรือผมคิดไปเองคนเดียวหว่า ไม่ได้มีโอกาสได้ทดลองก่อนเลยครับพอดีผมบ้านอยู่ต่างจังหวัดครับ เลยสั่งมาฟังดูเพราะเห็นรีวิว แล้วผมก็ชอบเสียงแนวกลางสูงอยู่แล้วด้วยครับ พอดีที่บ้านผมมีตัว Grado Sr80e อยู่หนึ่งตัวครับ อาจจะเป็นเพราะว่าผมฟังเจ้ากราโด้จนชินหูหรือเปล่าครับเลยคิดว่าเหมือนเสียงสูงของตัวปามิวมันแตกๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

12/02/2019 23:33:24
4,282
ไม่น่าจะใช่เสียงแตกครับ แต่ถ้าเทียบเสียงกลางแหลมของหูฟัง true wireless ตอนนี้ ต้องถือว่ายังสู้กลางแหลมของ SR80 ไม่ได้ครับ จากที่เทสมาผมว่าอาจจะเกิดจากสัญญาณกวนระหว่าง device มาที่หูฟัง ลองแก้ไขเบื้องต้นด้วยการเปลี่ยนตำแหน่งที่ฟังดูว่าเป็นเหมือนกันทุกที่หรือไม่

และลองเปลี่ยน device หรือ smartphone เป็นเครื่องอื่นเพื่อลองทดสอบเปรียบเทียบดู บางครั้งการฟังเพลงจากสตรีมมิ่งก็มีส่วนอีกเช่นกัน เพราะสัญญาณต้องรับส่งถึง 3 ทอด คือสตรีมเพลงลงมาที่มือถือ มือถือส่งสัญญาณบลูทูธไปที่ตัวหูฟัง และหูฟังส่งกันเองระหว่างข้างซ้ายและขวาครับ

กรณีนี้ให้ลองเอาไฟล์เพลงลงที่โทรศัพท์แล้วฟังเปรียบเทียบดู หากไม่แน่ใจแวะมาที่ร้านให้ทีมงานหน้าร้านช่วยตรวจสอบให้ดูก็ได้เช่นกันครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Preechapat

13/02/2019 06:53:58
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - นายมั่นคง

ไม่น่าจะใช่เสียงแตกครับ แต่ถ้าเทียบเสียงกลางแหลมของหูฟัง true wireless ตอนนี้ ต้องถือว่ายังสู้กลางแหลมของ SR80 ไม่ได้ครับ จากที่เทสมาผมว่าอาจจะเกิดจากสัญญาณกวนระหว่าง device มาที่หูฟัง ลองแก้ไขเบื้องต้นด้วยการเปลี่ยนตำแหน่งที่ฟังดูว่าเป็นเหมือนกันทุกที่หรือไม่

และลองเปลี่ยน device หรือ smartphone เป็นเครื่องอื่นเพื่อลองทดสอบเปรียบเทียบดู บางครั้งการฟังเพลงจากสตรีมมิ่งก็มีส่วนอีกเช่นกัน เพราะสัญญาณต้องรับส่งถึง 3 ทอด คือสตรีมเพลงลงมาที่มือถือ มือถือส่งสัญญาณบลูทูธไปที่ตัวหูฟัง และหูฟังส่งกันเองระหว่างข้างซ้ายและขวาครับ

กรณีนี้ให้ลองเอาไฟล์เพลงลงที่โทรศัพท์แล้วฟังเปรียบเทียบดู หากไม่แน่ใจแวะมาที่ร้านให้ทีมงานหน้าร้านช่วยตรวจสอบให้ดูก็ได้เช่นกันครับ^^

ขอบคุณที่ให้คำตอบครับเฮียมั่น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

13/02/2019 21:39:25
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Preechapat
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - นายมั่นคง

ขอบคุณที่ให้คำตอบครับเฮียมั่น
ได้ผลอย่างไรกลับมาเล่าด้วยนะครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Nox

25/02/2019 12:27:12
เจ้าของกระทู้ใช้โทรศัพท์ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับ ของผมก็มีอาการเดียวกันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Preechapat

26/02/2019 18:49:10
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Nox
เจ้าของกระทู้ใช้โทรศัพท์ยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับ ของผมก็มีอาการเดียวกันครับ
ตอนนี้ใช้อยู่สองเครื่องครับ คือ Samsung Note 5 กับ Xiaomi Pocophone F1 ครับ ลองทั้งสองแล้วก็ยังแตกเหมือนเดิมเลยครับ ไม่เข้าใจจริง ๆ ตอนนี้ขายไปแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

MaxxIE

26/02/2019 19:29:26
107
ผมว่าเจอกลางแหลม คมๆ ใสๆ ของGrado แล้ว

มันจะไปติดใจกลางแหลมเจ้าอื่นยากอยู่นะครับ

หลังจากผมโดนGradoเข้าไปแล้ว ไปลองฟังยี่ห้ออื่น ก็เป็นอาการคล้ายๆกันเหมือนกันนะครับ มันฟังแล้ว มัวๆ ไม่ชัดใสแบบGradoอ่ะ 555

ยิ่งพวกหูฟังBluetoothนี่ยิ่งหนักเลย ขนาดGrado GW100 ผมยังส่ายหัวเลยครับ

พอจะเข้าท่าหน่อยก็ต้องต่อDAC-AMP Bluetooth หรือเพลย์เยอร์ที่เป็นโหมดตัวรับบลูทูทได้ เข้ากับGradoเอา555 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Nox

26/02/2019 19:30:22
ของผมก็xiaomi 8liteก็เป็นครับแต่ผมลองกับiphone7ไม่เป็นครับ งงเหมือนกันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Preechapat

03/03/2019 11:36:34
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - MaxxIE

ผมว่าเจอกลางแหลม คมๆ ใสๆ ของGrado แล้ว

มันจะไปติดใจกลางแหลมเจ้าอื่นยากอยู่นะครับ

หลังจากผมโดนGradoเข้าไปแล้ว ไปลองฟังยี่ห้ออื่น ก็เป็นอาการคล้ายๆกันเหมือนกันนะครับ มันฟังแล้ว มัวๆ ไม่ชัดใสแบบGradoอ่ะ 555

ยิ่งพวกหูฟังBluetoothนี่ยิ่งหนักเลย ขนาดGrado GW100 ผมยังส่ายหัวเลยครับ

พอจะเข้าท่าหน่อยก็ต้องต่อDAC-AMP Bluetooth หรือเพลย์เยอร์ที่เป็นโหมดตัวรับบลูทูทได้ เข้ากับGradoเอา555 

ใช่เลยครับ ไม่น่ามาไม่น่ามาทางกราโด้เลยครับ มาแล้วกลับไปหากลางแหลมตัวอื่นไม่ได้เลยจริงๆ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Preechapat

03/03/2019 11:38:15
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - Nox

ของผมก็xiaomi 8liteก็เป็นครับแต่ผมลองกับiphone7ไม่เป็นครับ งงเหมือนกันครับ

หรือว่าจะเป็นทีี่ระบบปฏิบัติการครับ ผมชักเริ่มไม่แน่ใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

puydab

04/10/2019 17:35:06
เพิ่งซื้อมาแล้วเจอเหมือนกันเลยครับ ผมใช้ note5 บางทีอาจจะเป็บบที่เฮียมั่นบอกก็ได้นะครับ
หยิกหู 0
"เสียงสูงของเจ้าตัว Padmate Pamu scroll ครับผม"