Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สายหูฟังทำให้เสียงแตกได้ไหมครับ

ณัชนนท์

10/02/2019 22:23:12
คือผมมีอันโดรเมด้า แล้วทีนี้เวลาผมฝช้สายสต้อคเสียงมันจะทึบๆกว่าหน่อย พอดีผมมีสายจาก magaosi mg401 กับ ibasso it04 ที่เป็น2.5 ก็เลยเอามาลองใช้ ทีนี้เวลาฟังเพลงที่ร้อคเบสหนักๆ(ไม่รู้เรียกเบสไม๊นะครับ) เสียงมันจะเหมือนกึ่งจะแตกไม๊หรือไม่แตก แต่ทั้งสองตัวรู้สึกว่าใช้แล้วเสียงเปิดกว่าแบบรู้สึกได้ครับ ผมเลยอยากรู้ว่าที่ผมรู้สึกว่ามันเกือบจะแตกๆหน่อยๆนี่เป็นเพราะโทนเสียงมันเปิดๆกว่ามันเลยรู้สึกสั่นๆหรือแบบเหมือนจะแตก หรือว่ามันเป็นเพราะสายมันเป็นอะไรรึเปล่าอะครับ เพราะใช้กับหูฟังตัวของมันเองแล้วไม่เป็น หรือว่าอันโดรผมพังไปแล้วอ่ะครับ(อันนี้คือที่กลัวครับ55555)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

10/02/2019 22:30:41
4,282
เสียงแตกไม่เกี่ยวกับสายหูฟังครับ นอกจากสายหูฟังที่เริ่มมีปัญหาขาดภายในระยะเริ่มแรก อาจจะติดๆดับๆแต่ก็ไม่ใช่เสียงแตกอยู่ดีครับ ผมยังคิดว่ามาจากปัจจัยอื่นครับ เสี่ยงแตกมักจะมาจากไดรเวอร์ทานกำลังการเปิดดังไม่ไหว และทนไฟล์เพลงที่บันทึกหรือบูสความถี่ต่ำหนักๆไม่ได้ครับ

หรือบางทีสายบางตัวมันให้คาแรคเตอร์ที่อาจจะมีความคมจนขึ้นขอบ อาจจะฟังแล้วคล้ายเสียงแตก แต่ก็ไม่ใช่อยู่ดี ไม่ต้องกังวลครับ ถ้าหูฟังเสีย ฟังตอนไหนก็ต้องเสียเลยครับ ปัจจัยอื่นๆที่เล่ามามักไม่ใช่สาเหตุเลยครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

RockDragon

11/02/2019 14:02:26
2,893
ผมเดาว่าเป็นที่ไฟล์เพลงนะครับ
จากเดิมฟังสายสต๊อคจะไม่ได้ยินรายละเอียดของเสียงทั้งหมดที่มันไม่สามารถวิ่งผ่านสายออกมาถึงหูฟัง
พอเปลี่ยนเป็นสายคุณภาพดีกว่าแล้วพวกรายละเอียดเสียงก็ผ่านมาถึงหูฟังจนได้ยินได้
ผมอยากให้ลองหาไฟล์เพลงคุณภาพดีๆมาเปิดฟังดูว่ายังจะมีเสียงแตกอยู่อีกหรือเปล่าครับ

ปล. ไฟล์เพลงคุณภาพต่ำอย่างพวกไฟล์ที่ถูกคอมเพสลงมาหรือพวกไฟล์ mp3 ทั้งหลายมักจะมีเสียงลักษณะอย่างที่บรรยายมาให้ฟังนั้นละครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

11/02/2019 21:25:28
4,282
ลืมไปเลย 555 ตามน้าชาว่าเลยครับ ไฟล์เพลงก็มีการเสียได้เหมือนกัน คือเปิดฟังได้แต่มีเสียงแปลกๆคล้ายเสียงแตก อันนี้ผมก็เจอครับ และบางทีเกิดกับตัวอ่านหรือเครื่องเล่นก็ได้ครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สายหูฟังทำให้เสียงแตกได้ไหมครับ"