Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยเปรียบเทียบหูฟัฝ Campfire Andromeda S vs Solaris ทีครับ

Heigsenberg

06/02/2019 17:55:12
56
พอดีอยู่ตจว ครับหาโอกาสไปลองหูฟังที่ กทม ยาก ขอถามสองคำถามครับ

1. พอดีสนใจ Campfire Andromeda S กับ Solaris
ไม่ทราบว่าสองตัวนี้แนวเสียงต่างกันยังไงบ้างครับ ชอบฟังเพลง Pop Rock ทั่วๆ ชอบรายละเอียดเสียงดีๆ เบสกำลังดีแต่ไม่บวม ควรเอาตัวไหนดีกว่าครับ เข้าใจว่า Solaris จะ บาลานส์เสียงดีกว่าฟังง่ายกว่าผมเข้าใจถูกไหมครับ ชี้แนะที

2. จากการอ่านรีวิวใจผมไปทาง solaris มากๆแต่ติดอย่างเดียวคือ Body มันใหญ่ไม่แน่ใจว่าเวลาสวมใส่จะหนักไหม แล้วตัวจุกที่เป็นท่อตรงๆเวบาสวมใส่เข้าในรูหูจะใส่สบายไหมครับ 

ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

wisthawat

06/02/2019 18:54:08
3
มาถูกทางเลยครับ ถ้าชอบ pop rock หรือเพลงตลาดเหมือนผม
ผมว่า solaris เป็นตัวจบของสายเพลงตลาดได้เลยนะครับ
รายละเอียดเสียงดีมากๆ ครับ ส่วนเรื่องเสียงเบส สำหรับผม ผมว่าไม่บวมนะ คือเบสมันให้แรงปะทะกับปริมาณที่ดีมากๆ ไม่บวมเบลอ เก็บตัวเร็ว เพลงร็อคหรือฮาร์ดคอร์หนักๆ ที่รัวกระเดื่องก็ยังสามารถเอาอยู่และเก็บตัวได้เร็ว
ที่สำคัญคือฟังติดหูง่ายครับ..แว่บแรกก็ว้าวเลยนะสำหรับผม
ที่สำคัญ ขับง่ายโคตรๆ มือถือผม LG G7+ ThinQ ก็เอาอยู่ครับ
ความต้านทาน 10 โอห์มเอง

บอดี้ถ้าถืออาจจะรู้สึกว่าหนัก แต่พอใส่จริงๆ กลับไม่หนักเลยครับ
ตัวจุกใส่ง่ายครับ ขึ้นอยู่กับขนาดจุกที่เราเลือกใช้ครับ
สำหรับผมที่รูหูเล็ก จุกเบอร์ s พอดีเป๊ะ ใส่สบายไม่อึดอัดครับ

เสียดายที่เมื่อวานตอนที่ผมไปลองของหมดพอดี..เห็นว่าเข้ามาอีกทีกลางเดือน ก.พ. ไม่งั้นผมจัดไปแล้วล่ะครับ

ทั้งนี้ลองด้วยตัวเองอีกทีนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

wisthawat

06/02/2019 18:59:20
3
เสริมครับ
andromeda s เสียงเบสอาจจะไม่ดุดันใหญ่โตเท่ากับ solaris
ซึ่งมีบางท่านอาจจะรู้สึกว่าชอบ andromeda s มากกว่า solaris เนื่องจากรู้สึกว่า solaris ให้เบสที่เยอะเกินไป
แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับแนวเพลงที่ฟังด้วยล่ะครับ

แนวเพลงตลาดที่ผมฟัง ผมชอบ solaris มากกว่า
น้ำเสียงโดยรวมใหญ่โตดีครับ ให้ความรู้สึกเหมือนฟังจากหูฟังฟูลไซส์อย่าง sony mdr-z1r
เมื่อวานผมฟัง z1r กับ solaris สลับกันไปมาหลายรอบเลยครับ
หลงรักทั้งคู่เลย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

06/02/2019 19:06:54
1,057
Solaris  จะเหมือนภาคขายของ Andromeda S ในเรื่องมวลเสียงกลางที่อิ่มเเละเนียนขึ้น รวมไปถึงเบสที่ทุ้มเเละลึกขึ้น โดยที่เเหลมนั้นจะสมู้ทขึ้นเล็กน้อยเช่นกันครับ เรียกได้ว่าถ้าสุดทาง Campfire ก็ต้องตัวนี้ครับ

เเต่ Andromeda S  ยังคงได้รับความนิยมสูงอยู่ด้วยความที่ว่าให้เสียงที่สด เเหลมเเละกลางพุ่ง ก็ยังคงเป็นอีกรุ่นที่ขายดีของร้านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

misson07

06/02/2019 19:45:03
140
ผมเคยใช้ Solaris ความเห็นผมคล้ายๆคุณหลุยส์เลยครับ คือเสียงจะคล้ายๆตัว S กว่าตัวเขียว เเต่เสียงอิ่มหนาขึ้น เวทีก็ดูโล่งขึ้นด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

Heigsenberg

07/02/2019 10:23:54
56
ขอบคุณทุกๆคนมากครับ
ผมคงเลือก Solaris ครับ
ผมพึ่งทราบว่า Solaris ของหมด ได้แต่หวังว่าของเข้ามาจะเร็วๆนี้นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยเปรียบเทียบหูฟัฝ Campfire Andromeda S vs Solaris ทีครับ"