Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เพื่อนๆเบิร์นจุกหูฟังกี่ชั่วโมงกันบ้างครับ

มือใหม่หูฟังตัวแรก

31/01/2019 17:50:35
ผมซื้อ spinfit มาใช้กับ andromeda รู้สึกเสียงไม่เหมือนเดิม แปลกๆ 

ผมเปิดทิ้งไว้มา 40ชั่วโมงแล้วรู้สึกยังไม่เข้าที่ แนะนำที อยากทราบว่าเพื่อนๆเบิร์นจุกกี่ชั่วโมง
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Artnoi

31/01/2019 18:42:30
425
เบิร์นอิน/เบรคอินจุกหูฟังนี่ต้องเปิดเพลงค้างไว้ด้วยหรอครับ? ไม่เคยรู้เลย ฮาๆ คือจะให้เสียงไปกระทบจุกเพื่อนวดมันให้เข้าที่หรือยังไงครับผมนึกไม่ออก

ผมคิดว่าการเบรคอินจุกน่าจะเหมือนเบรคอินรองเท้า คือให้เน้นใส่ใข้งานมันจะได้อ่อนตัวใส่สบายขึ้นไรงี้ซะอีก ส่วนเปลี่ยนจุกแล้วเสียงไม่เหมือนเดิมผมว่ามันแน่นอนอยู่แล้วนะครับ เปลี่ยนจุกนี่ควรจะมีผลกว่าเปลี่ยนแจ็คเปลี่ยนตะกั่วเปลี่ยนสายซะอีก

ถ้าเสียงจากจุกนี้ไม่เข้าท่าผมว่ามันไม่น่าจะเปลี่ยนเยอะละครับ แต่ละจุกก็ใช่ว่าจะเหมาะกับหูฟังทุกรุ่นหลังเบรคอินแล้วบางตัวก็แข็งบางตัวก็นิ่มลง ตอบยากครับว่าเบิร์นแล้วเสียงมันจะเป็นไง หรืออะไรที่ทำให้มันเปลี่ยน ที่ผมคิดออกคือหลังการใช้งานมันจะอ่อนตัวลงแล้วทำให้ฟิตดีขึ้น ทำให้เบสมาเต็มขึ้นเสียงหนาขึ้น หรือไม่การใช้งานทำให้ฟิตแย่ลง หลวม ซีลไม่แน่นเท่าเดิมทำให้เสียงสว่างขึ้นผมก็ไม่ทราบครับ แต่ส่วนตัวไม่คิดว่าเบิร์นจุกหูฟังด้วยการเปิดเพลงเป็นสิ่งจำเป็นครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

wisthawat

31/01/2019 19:15:13
3
เห...หูฟังต้องเบิร์นด้วย?
เพิ่งทราบเหมือนกันครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Draco

01/02/2019 12:04:38
424
อมไว้ใต้ลิ้นก่อนใช้ 2 ชม. คับ 555   :P
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เพื่อนๆเบิร์นจุกหูฟังกี่ชั่วโมงกันบ้างครับ"