Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามกูรูลำโพงค่ะ

blu

18/01/2019 23:09:11
0
ลำโพง creative soundblaster x kantana ค่ะ
เสียงลำโพงฟังดูอุดอู้ค่ะ เเต่สักพักจะกลับมาเป็นปกติ เเล้วก็กลับมาอุดอู้อีก 
เปิดฟังบางครั่งฟังชั่วโมงกว่าถึงจะมีอาการ
เปิดฟังบางครั้งมีอาการตั้งเเต่ 5 นาทีเเรก 
ไม่เเน่ไม่นอน
ต่อบลูทูธ ต่อ aux ก็เป็นต่อคอมผ่าน usb ก็เป็น เกิดจากอะไรคะ
อาการตามนี้เลยค่ะ
เคลมได้เครื่องใหม่มาเเล้ว ยังมีอาการเดิมอยู่ดี
มีสิทมั้ยคะที่ปัญหามาจากไฟบ้าน
เเก้ไขอย่างไรดีคะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

somkiatr

18/01/2019 23:48:10
182
ไฟล์เพลงเก็บไว้ที่ไหนครับ หรือเล่นไฟล์เพลงจากที่ไหนครับ.  ระบบไฟก็อาจจะมีส่วนด้วย ลองยกเอาไปลองบ้านเพื่อนหรือข้างบ้านทั้งคอมทั้งลำโพงดูครับ  ลองเปลี่ยนไปใช้คอมของเพื่อนดู
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

blu

19/01/2019 00:06:02
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - somkiatr
ไฟล์เพลงเก็บไว้ที่ไหนครับ หรือเล่นไฟล์เพลงจากที่ไหนครับ.  ระบบไฟก็อาจจะมีส่วนด้วย ลองยกเอาไปลองบ้านเพื่อนหรือข้างบ้านทั้งคอมทั้งลำโพงดูครับ  ลองเปลี่ยนไปใช้คอมของเพื่อนดู
ปกติเล่นผ่านผ่านระบบบลูทูธใช้
sony walkman  nw-a40 ค่ะ 
ต่อคอมผ่าน usb audio ก็เป็น ผ่าน aux ก็เป็น
มะกี้ลองเสียบปลั๊กใหม่ ปิด/ย้ายสวิซต์ เท่าที่ทำได้ ดูมีความน่าจะเป็นค่ะ
เพราะเสียงกลับมาปกติ นานพอสมควร
อาการมักเป็นตอนฟังเพลงต่อเนื่อง เเต่ก็ยังไม่เเน่ใจนัก
จะหาโอกาสลองทำตามที่คุณเเนะนำค่ะ ขอบคุณค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หมูหวาน

19/01/2019 12:11:38
573
ลองเช็คเรื่องไฟล์เพลงที่ใช้อีกทีครับ ลองเปิดจาก Youtube หรือ Streaming แบบอื่นดูว่ามีปัญหาเหมือนกันรึป่าวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Blu

19/01/2019 13:21:44
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - หมูหวาน

ลองเช็คเรื่องไฟล์เพลงที่ใช้อีกทีครับ ลองเปิดจาก Youtube หรือ Streaming แบบอื่นดูว่ามีปัญหาเหมือนกันรึป่าวครับ

เป็นค่ะ youtube ก็เป็นซี่รี่ในเว็บถูกกฎหมายก็เป็น 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

blu

23/01/2019 02:00:38
0
รู้เเล้วค่ะ ต้องอัพเฟิร์มเเวร์ก่อน เสียงปกติเลยค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามกูรูลำโพงค่ะ"