Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำจัดชุด amp/dac + หูฟัง งบ 60,000 +/- ได้นิดหน่อย ใช้กับมือถือ android แนวเสียง audeze mobius

wisthawat

09/01/2019 11:43:13
3
สวัสดีครับ
รบกวนขอคำแนะนำเพื่อนๆ ด้วยครับ
อยากได้ชุดสำหรับใช้ฟังกับมือถือ android เป็นหลักครับ (ปัจจุบันใช้ sony xz2 อนาคตอาจเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่น แต่ยังคงเป็น android ที่มี usb-c)
อยากได้แนวเสียงที่ให้สนามเสียงกว้าง, อิมแพ็คแรงปะทะโดดเด่น ให้ความรู้สึกตื่นตาตื่นใจ เหมือนกับ audeze mobius (ตอนนี้ใช้รุ่นนี้อยู่) แต่อยากอัพเกรดไปอีกขั้น
ฟังเพลงแนวตลาดทั่วๆ ไป อาจมีแนว audiophile บ้าง
ส่วนใหญน่าจะใช้ฟังที่คอนโดเป็นหลัก ไม่ได้เอาออกไปใช้ข้างนอก
งบ 60,000 +/- ได้นิดหน่อย
ควรจัดแบบไหนดีครับ?
1. DAP ที่กำลังขับดีๆ + หูฟัง
2. Amp/dac + หูฟัง ใช้กับมือถือ android
3. หูฟังดีๆ ที่ขับง่าย ใข้กับมือถือได้
รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
จะได้หาโอกาสไปลองฟัง
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

09/01/2019 16:23:07
1,057
ถ้าเล่นมือถือเป็นหลักเเนะนำ Chord Mojo เลยครับ ช่วยอัพเกรดเสียงขึ้นให้เทียบกับกับ DAP ราคา 20K ได้สบายๆเลยครับอีกทั้งยังฟัง app streaming จากมือถือได้สะดวกทีเดียวครับ

ส่วนงบที่เหลือมีหลายตัวเลือกเลยครับถาเป็น inear รุ่นยอดนิยมก็จะมี
Shure SE846 , Aroma Witchgirl S , Campfire Andromeda , JH 13 Pro V2 เเละอีกหลายรุ่นเลยครับหูฟังทางที่ดีควรทดลองฟังเเล้วเลือกที่ร้านด้วยเพลงที่ชอบอีกทีน่าจะเลือกได้ตรงใจสุดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

meaw01

09/01/2019 16:28:09
0
thanks for suggesting:mm
UFABET
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

wisthawat

09/01/2019 19:11:18
3
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget

ถ้าเล่นมือถือเป็นหลักเเนะนำ Chord Mojo เลยครับ ช่วยอัพเกรดเสียงขึ้นให้เทียบกับกับ DAP ราคา 20K ได้สบายๆเลยครับอีกทั้งยังฟัง app streaming จากมือถือได้สะดวกทีเดียวครับ

ส่วนงบที่เหลือมีหลายตัวเลือกเลยครับถาเป็น inear รุ่นยอดนิยมก็จะมี
Shure SE846 , Aroma Witchgirl S , Campfire Andromeda , JH 13 Pro V2 เเละอีกหลายรุ่นเลยครับหูฟังทางที่ดีควรทดลองฟังเเล้วเลือกที่ร้านด้วยเพลงที่ชอบอีกทีน่าจะเลือกได้ตรงใจสุดครับ

ขอบคุณครับ

แล้ว chord mojo สามารถขับหูฟัง full-size ไหวม้้ยอ่ะครับ?
ถ้าไหวแนะนำเป็นรุ่นไหนดีครับ?

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Artnoi

09/01/2019 19:51:18
425

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - wisthawat
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget

ขอบคุณครับ

แล้ว chord mojo สามารถขับหูฟัง full-size ไหวม้้ยอ่ะครับ?
ถ้าไหวแนะนำเป็นรุ่นไหนดีครับ?

ขอบคุณครับ
mojo ขับ 300 โอห์มได้ดีจนถึง 71mW แล้วจะ clip ครับ ดูกราฟเล่นๆได้ที่นี่ครับ linearity สูงมากก (ประมาณ 19 bit = -114dB) ทำให้ลดความดังลงไปได้เยอะมากแล้วยังลูกคลื่นสวยอยู่ครับ https://www.audiosciencereview.com/forum/index.php?threads/review-and-measurements-of-chord-mojo-dac-and-amp.5120/
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำจัดชุด amp/dac + หูฟัง งบ 60,000 +/- ได้นิดหน่อย ใช้กับมือถือ android แนวเสียง audeze mobius"