Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีลำโพงมินิพกพา ยี่ห้ออะไรบ้างครับที่ให้เสียงดีกว่า Bose soundlink mini II

SoundDock

06/01/2019 23:12:59
อยากได้ลำโพง Soundlink mini ตัวขนาดเล็กๆ เท่ากับ Bose Soundlink mini
แต่ขอเสี ยงที่ดีกว่าในด้านคนร้อง
ดนตรี มิติ กว้างไกล
...มีงบประมาณหมื่นนิดๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ตามนั้น

06/01/2019 23:27:57
เอาจริงๆ bose มันก็ไม่ได้เสียงดีอะไรมากมายหรอกนะเสียงมันก็เหมือนฟังเพลงแล้วมีหมอกปกคลุมทุกย่านขาดมิติแบนกลืนกันไปหมด แนะนำ JBL ทำราคากับคุณภาพเสียงและงานประกอบมาลงตัวที่สุดแล้ว JBL Charge 3 นี่แหละเหมาะแล้วไม่ต้องจ่ายเป็นหมื่นหรอกครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ตามนั้น

06/01/2019 23:34:49
ถ้าแพงกว่านั้นแต่อยู่ในงบนึกออกตัวนึงนักเล่นเครื่องเสียงเห็นยี่ห้ออาจจะมองแล้วร้องยี้ แต่ขอบอกให้ไปลองฟังก่อน CREATIVE IROAR ตัวนี้คือของจริงไรจริงจ้าแนะนำให้ฟังเป็นอย่างยิ่งนะจ๊ะ https://us.creative.com/p/speakers/creative-iroar
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ตามนั้น

06/01/2019 23:44:59
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Artnoi

07/01/2019 00:56:30
425

ลำโพงบลูทูธส่วนใหญ่แม้แต่ผู้ผลิตเองยังไม่ได้คิดให้มันเป็น hi-fi เลยครับ (สังเกตจากที่ codec ส่วนมากเป็นแค่ sbc ตอนผมจะซื้อ (กลางปี 2018) หาลำโพงบลูทูธที่รับ aac ยังยากเลยครับ

ผมว่าไปเน้นที่แบต/ความทน/กันน้ำ/ความดังจะสวยกว่าครับ แล้วค่อยซื้อลำโพงดีๆฟังในห้องดีๆเอา เพราะลำโพงบลูทูธส่วนมาก โจทย์สำหรับผู้ผลิตเค้าคือทำมาให้ใช้แบบไม่ต้องคิดมาก ใน high noise environment ในที่ที่ไม่ได้ปรับอคูสติก หรือไม่ก็ข้างสระครับ เพราะฉะนั้นความดัง+แบต+ความทนมือทนเท้าจึงมาก่อนคุณภาพเสียงครับ (ทั้ง bose ทั้ง jbl ก็ทำลำโพงเสียงดีกว่านี้ขายอยู่แล้วนะครับ)

ปล. bose revolve เท่าที่ผมเคยฟังเพลงที่บ้านญาติ ให้เสียงดีกว่า jbl charge 3 ที่ผมมีครับ (สำหรับหูผมนะ) แต่เรื่องความดังผมไม่รู้เพราะผมไมได้เป็นคนเป็นคนเปิด

ปล.2 ลองยี่ห้อพวก b&o หรือ ultimate ears รึยังครับ

ปล.3 HomePod ก็น่าสนนะครับ สวยดีเป็นเฟอร์นิเจอร์ได้เลย เหมือน harman kardon รุ่นแมงกะพรุน ที่บ้านญาติเอามาตั้งโต๊ะกินข้าว เสียงดังดี+ไฮเทคดี ใช้ให้หา iPhone ที่หายในบ้านได้ด้วย 55555 (ผ่าน siri) แถมปรับเสียงตามห้องได้ด้วย ข้อเสียคือคุณต้องเป็นแอปเปิลแฟนบอยอย่างเต็มตัวครับ 555555555555

หยิกหู 0
แจกหู 1
"มีลำโพงมินิพกพา ยี่ห้ออะไรบ้างครับที่ให้เสียงดีกว่า Bose soundlink mini II"