Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามหูฟัง noise cancelling

OakHand

04/01/2019 10:40:59
สอบถามตัวหูฟัง noise cancelling พอดีกำลังตัดสินใจซื้อระหว่าง sony xh1000 m3, bose qc 35 ii, beoplay h9i

ความต้องการ
1. ส่วนมากใช้ฟังเพลง ดูหนังครับ ฟังที่บ้านหลังจากทำงาน ต้องการพักผ่อนฟังเพลงชิลๆ ดูหนังเสียงพอใช้ได้ ไม่เน้นเสียงเบสกระแทก
2. ตัดเสียงรบกวน แบบที่บ้าน ชอบดูหนังมือถือแบบไม่ใส่หูฟังแล้วเปิดเสียงดัง กันเสียงสุนัขที่บ้านเห่า หนวกหูสุดๆ
4. ความสบายของการสวมใส่ วันนึงใช้ประมาณ 3-4 ชั่วโมงครับ
3. เสียงของ h9i ดีไหม สวนใส่สบายมั้ย

ประมาณนี้ครับ ตอนแรกผมเล็งที่ sony กับ bose แต่ผม concern กับพวกอายุการใช้งาน คือซื้อทีก็อยากใช้นานๆ ซึ่งตัว h9i สามารถเปลี่ยนแบตได้ และของมีครับผมสอบถามไปที่บริษัทมีแบต ราคาประมาณ 2,000บาท แต่ก็ไม่มั่นใจว่าพอผ่านไป 2-3ปี จะมีหูฟังที่ดีกว่ามากๆหรือเบื่อตัวเก่าหรือปล่า 

อยากสอบถามคนอื่นครับ ว่าคิดเห็นยังไงบ้าง 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

04/01/2019 11:03:08
107
ข้อ2 หูฟังตัดเสียงรบกวน ไม่สามารถตัดเสียงเหล่านั่นได้ครับ มันตัดได้แต่พวกเสียงที่ดังคงที่ พวกที่ดังเป็นช่วงๆแบบนั้น มันยังทำไม่ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

OakHand

04/01/2019 11:24:50
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - MaxxIE
ข้อ2 หูฟังตัดเสียงรบกวน ไม่สามารถตัดเสียงเหล่านั่นได้ครับ มันตัดได้แต่พวกเสียงที่ดังคงที่ พวกที่ดังเป็นช่วงๆแบบนั้น มันยังทำไม่ได้ครับ
อ่าว นี่ผมเข้าใจผิดมาตลอดเลย มันตัดเสียงพวกคนพูดได้ใช่ป่ะครับ 
หยิกหู 0
"สอบถามหูฟัง noise cancelling"