Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แจ๊คหูฟัง Ipod หลวม ที่ร้านรับซ่อมไหมครับ

ปุ๊

04/08/2007 06:57:48
Ipod Video 30 Gb ครับ

อาการคือมันดังข้างเดียวครับ ต้องขยับมันถึงจะดังทั้งสองข้าง

แต่พอเผลอไปโดนมันก็จะหายไปอีก ถ้าไม่ขยับไม่โดนมันก็ฟังได้ปกติ

เลยอยากจะซ่อมน่ะครับ ส่งศูนย์คงไม่ได้ ประกันหมดไปแล้ว

ไม่ทราบที่ร้านเฮียมั่นรับซ่อมไหมครับ

ยังไม่อยากโยนทิ้ง T_T ใครช่วยได้ช่วยทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

แมวโคร่ง

04/08/2007 09:26:07
ตัดออกแล้วไปหาซื้อแจ๊คทองสวยๆ
มาบัดกรีใส่ครับ จะทำเองหรือให้ร้านซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าทำก็ได้ :201:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ปุ๊

04/08/2007 09:37:31
คือมันเสียตรงรูเสียบอ่ะครับ (รูที่ติดกับเครื่อง
อ่ะครับ) เพราะเปลี่ยนหูฟังแล้วมันก็ต้องขยับอยู่ดีถึงจะออกสองข้าง

ขอโทษทีครับอธิบายไม่เคลีย

แต่ยังไงก็ขอบคุณมากเลยครับ ที่มาให้คำแนะนำ

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

nopphong

04/08/2007 09:38:56
ใช่ตัวที่ไปซ่อมร้านผมเมื่อวันก่อนหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ มันไม่ได้เป็นที่ ipod คุณแล้วนะครับ มันเป็นที่สายแฮนดเมดที่คุณไปทำมามากกว่าน่ะครับเพราะผมดันให้ขามันขึ้นมาเต็มที่แล้วแถมทำความสะอาดซะเกี้ยงเกลา ลองกับส่ยหลายๆเส้นก็ใช้ได้ดี จะมีปัญหากับเส้นนั้น ผมว่าคงโทษแจ๊กไม่ได้แล้วล่ะครับ อิอิ แนะนำว่าโยนสายทิ้งหาเส้นใหม่ดีกว่าก่อนที่มันจะทำ ipod เสียมากขึ้นนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ปุ๊

04/08/2007 09:46:17
ไม่ใช่ครับคุณ nopphong พอดี Ipod ผมพึ่งเสียเมื่อวานเองครับ

ผมลองตั้งกระทู้ถามในพันทิพแล้วมีสมาชิกแนะนำมาที่เวปนี้ให้ลองถามหาคุณ หมูหวาน หรือคุณ nopphong เพราะน่าจะช่วยได้

ผมใช้หูฟัง phillip รุ่นที่มันเปลี่ยนสีได้กับ Sony inear 300 กว่าบาท เทสดูนะครับ (ขอโทดทีครับ จำรุ่นไม่ได้) ตัว phllip ขยับดีดีแล้วปล่อยไว้ จะฟังได้ครับ แต่ตัว sony ไม่หายครับ ต้องจับไว้ห้ามปล่อยเลย

เผอิญโชคดีเจอตัวเป็นๆพอดีเลย ^^ เลยอยากจะรู้ว่าอาการแบบนี้พอจะซ่อมไหวมั้ยครับ

ปล. กระทู้อ้างอิงครับhttp://www.pantip.com/tech/gadget/topic/TM2416575/TM2416575.html
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

04/08/2007 11:02:36

ผมเองก็เดาไม่ถูกเหมือนกัน แต่น่าจะเป้นที่รูแจ๊ตก็เป็นได้ครับ 555 เอามาให้หมูหวานดูก็ได้ครับ วันอาทิตย์บ่ายๆ ที่งามวงศ์วานครับ 55
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ปุ๊

04/08/2007 11:34:27
ขอบคุณเฮียมั่นมากครับ ที่ช่วยเข้ามาตอบ

แต่ว่าพี่หมูหวาน นี่จะเข้าเฉพาะวันอาทิตย์ใช่มั้ยครับ

เผอิญอยู่ไกลกลัวเข้าไปแล้วเดี๋ยวไม่เจอ แล้วพอจะทราบมั้ยครับว่าค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาช่วยนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ปุ๊

04/08/2007 17:46:51
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่เข้ามาช่วย

ขอบคุณ พี่หมูหวาน ที่โทรไปรบกวนตอนแรก

ขอบคุณ พี่ nopphong ที่ช่วยคืนชีพให้อีกครั้ง

หยิกหู 0
"แจ๊คหูฟัง Ipod หลวม ที่ร้านรับซ่อมไหมครับ"