Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำร้านที่ขาย พุทราจีนทอด ที่อร่อยมากทีครับ

artpiggo

31/12/2018 08:20:39
15

ปกติผมจะไปกินที่ร้าน pata iata ตรงเพชรบุรี แต่ตอนนี้มันประกาศเลิกทำซะแล้ว (เห็นว่าจะย้ายไปอ่อนนุช แต่จะไม่มีเมนูนี้แล้ว)

ตอนนี้เลยอยากหา alternative ว่าท่านไหนเคยกินขนมพุทราจีน ที่แป้งทอดบางกรอบ ไส้พุทราเยิ้มและหวานกำลังดี ช่วยแนะนำทีครับ 

ผมชอบมากตั้งแต่เด็ก ฝังใจกับรสชาติมาก ยังไงท่านไหนเคยกินที่อร่อยๆ รบกวนแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ ราคาไม่ใช่อุปสรรคครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

31/12/2018 11:21:28
4,282
ไปที่ภัตตาคารหูฉลามสกาล่า อยู่ใต้โรงหนังสกาล่า สั่งพุทราจีนทอดได้เลยครับ ถือว่าเป็นกระบี่มือหนึ่ง

แต่ถ้าอยากกินกะลอจี๊แบบโบราณ ไปร้านหัวปลาตั้งจั๊วหลีเลยครับ ทีเด็ดสุดเช่นกันครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

somkiatr

31/12/2018 19:35:07
182
โอว ความรู้ใหม่ ผมเพิ่งรู้นี่ล่ะครับ  รสชาดมันเป็นยังไงครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

artpiggo

01/01/2019 00:49:29
15
เหมือนกินพายครับ แป้งจะมีสองชั้น ชั้นนอกจะกรอบ และอีกชั้นจะนิ่มหน่อย แล้วข้างมันจะเป็นซอสพุทราจีน มีกลิ่นเป็นเอกลักษณ์ หอมหวานเหมือนน้ำผึ้งผสมแอปเปิ้ล (เหมือนลูกพุทราเชื่อมที่ใส่ โบ๊กเกี่ย) แต่ไม่หวานขนาดนั้น จะให้รสเป็นธรรมชาติกว่า 
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ช่วยแนะนำร้านที่ขาย พุทราจีนทอด ที่อร่อยมากทีครับ"