Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนแนะนำหูฟัง truly wireless สำหรับออกกำลังกายที่ตัวเดียวจบงบประมาณไม่จำกัดครับ อยากซื้อตัวเดี

Mang

19/12/2018 10:11:33
0
พอดีอยากหาหูฟังออกกำลังกายดูหนังเวลาวิ่งในฟิตเนสขอแบบตัวเดียวจบ ไม่จำกัดงบครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

BlackPhoenix

19/12/2018 11:45:38
71
ถ้าเน้นเรื่องคุณภาพเสียงด้วยก็ BOSE Sound sport free เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เอก Munkonggadget

19/12/2018 11:50:07
24
   ตัวเดียวจบแนะนำเป็น Sennheiser Momentum True Wireless เลยครับ
เสียงดี ใช้ดูหนังฟังเพลง ออกกำลังกาย จบครบในตัวเดียวเลย ตัวหูฟังออกมาน่าตาดูเรียบหรู สวมใส่กระชับเบาสบายครับ กันน้ำได้ในระดับ IPX4 Bluetooth 5.0 เล่นต่อเนื่องได้นาน 4ชม. และสามารถ
นำกลับไปชาจกับตัวกล่องเก็บหูฟังเพื่อชาจได้อีก 2 รอบ เพียงพอต่อการใช้งานสบายๆได้ใน1วันเลย
  ตัวหูฟังเองยังมีแอปพลิเคชั่นรองรับการทำงานกับหูฟังเพื่อปรับแต่ง EQ และฟังชั่นการทำงานอื่นๆได้อีกด้วยครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

Mang

20/12/2018 09:03:57
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - เอก Munkonggadget

ตัวเดียวจบแนะนำเป็น Sennheiser Momentum True Wireless เลยครับ
เสียงดี ใช้ดูหนังฟังเพลง ออกกำลังกาย จบครบในตัวเดียวเลย ตัวหูฟังออกมาน่าตาดูเรียบหรู สวมใส่กระชับเบาสบายครับ กันน้ำได้ในระดับ IPX4 Bluetooth 5.0 เล่นต่อเนื่องได้นาน 4ชม. และสามารถ
นำกลับไปชาจกับตัวกล่องเก็บหูฟังเพื่อชาจได้อีก 2 รอบ เพียงพอต่อการใช้งานสบายๆได้ใน1วันเลย
  ตัวหูฟังเองยังมีแอปพลิเคชั่นรองรับการทำงานกับหูฟังเพื่อปรับแต่ง EQ และฟังชั่นการทำงานอื่นๆได้อีกด้วยครับ ^^

มีให้ลองฟังที่สาขาไหนบ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

jobzaa

21/12/2018 22:41:19
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Mang
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - เอก Munkonggadget

มีให้ลองฟังที่สาขาไหนบ้างครับ
ลองที่ พารากอน ได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ลองพิจารณาดูครับ

22/12/2018 12:51:49
ส่วนตัวแนะนำ Jabra Elite Sport เพราะเสียงดีพอใช้ได้ สเปคกันน้ำสูงกว่า และประกัน 3 ปีครับ

ผมใช้จนน้ำ/เหงื่อซึมเข้าหูฟังข้างซ้ายเสีย เดาว่าเป็นเพราะเอาหูฟังล้างน้ำ และเช็ดให้แห้งหลังใช้เสร็จทุกครั้ง (อาการคือเสียงเบากว่าอีกฝั่งมาก และเสียงเบสแตก) เลยเอาไปเคลมที่ศูนย์เค้าก็ให้เคลมได้ราบรื่นดี (เฉพาะชิ้นที่เสีย) เลยค่อนข้างพอใจครับ

ในความเห็นส่วนตัวผมนั้นตอนออกกำลังกายคงไม่ต้องเน้นคุณภาพเสียงสุดโต่งขนาดนั้น แค่ให้มีแรงออกกำลังกายต่อเนื่องได้ก็พอแล้วครับ
หยิกหู 0
"รบกวนแนะนำหูฟัง truly wireless สำหรับออกกำลังกายที่ตัวเดียวจบงบประมาณไม่จำกัดครับ อยากซื้อตัวเดี"