Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

HUAWEI Y9 2019 แอพ ONKYO HF Player ตัวฟรีต่อ Dragonfly Red ได้ใช่ไหม

PopopapA

11/12/2018 07:04:10
6
ผมใช้ HUAWEI Y9 2019 ใช้ ONKYO HF Player ตัวฟรีเริ่มต้น เหมือนจะต่อ Dragonfly Red ได้ แต่เหมือนจะเปิด DSD ไม่ได้แค่นั้น สีไฟก็เปลี่ยนไปตามเพลง อันนี้คือมันได้ผ่านตัว DG Red หรือปล่าวครับ หรือยังไง รบกวนผู้รู้
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

PopopapA

11/12/2018 07:17:19
6
พอดีผมต่อตัว Dragonfly Red เข้าไปมันก็ขึ้นมาให้ซื้อแล้วผมกดกลับ มันก็มีย่านความถี่เด้งขึ้นมา
Compatible frequency
44.1kHz
48kHz
88.2kHz
96kHz
แล้วก็มีปุ่มกด Ok อยู่ด้านล่างพอกดไปก็ใช้งานได้
อย่างเพลง Unkiss Me - Maroon 5 ขึ้น FLAC 96kHz/PCM 48kHz ไฟก็ขึ้นเป็นสีน้ำเงิน
เพลงต่ิมาที่ผมเปิด I Feel It Coming - The Weeknd ขึ้น ALAC 44.1kHz/PCM 44.1kHz ไฟขึ้นเป็นสีเขียว
 อันนี้คือใช้ได้ใช่ไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Peob18c

11/12/2018 08:52:18
61
ตัวฟรี ถึงต่อ external dac มันจะปล่อย ความละเอียดสูงสุด 24/48 pcm นะครับ สูงกว่านี้ ก็จะโดนตอนลงมาเหลือแค่นี้ ถ้าตัวเสียเงิน ปล่อยตาม original แล้วดูความสามารถของ dac นอกอีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

ผมว่านะ

11/12/2018 13:35:13
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Peob18c

ตัวฟรี ถึงต่อ external dac มันจะปล่อย ความละเอียดสูงสุด 24/48 pcm นะครับ สูงกว่านี้ ก็จะโดนตอนลงมาเหลือแค่นี้ ถ้าตัวเสียเงิน ปล่อยตาม original แล้วดูความสามารถของ dac นอกอีกทีครับ

คห.1 ใช้ตัวฟรีแล้วทำไมไฟมันเปลี่ยนสีตามต้นฉบับล่ะครับ หรือว่าไฟมันเปลี่ยนตาม input ของต้นฉบับเป็นปกติอยู่แล้วแต่เสียงที่ปล่อย output ออกมาไม่ได้เปลี่ยนตาม ยังคงเป็น 24bit/48kHz เหมือนกันหมดหรือครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

PopopapA

11/12/2018 14:43:32
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - ผมว่านะ
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Peob18c

คห.1 ใช้ตัวฟรีแล้วทำไมไฟมันเปลี่ยนสีตามต้นฉบับล่ะครับ หรือว่าไฟมันเปลี่ยนตาม input ของต้นฉบับเป็นปกติอยู่แล้วแต่เสียงที่ปล่อย output ออกมาไม่ได้เปลี่ยนตาม ยังคงเป็น 24bit/48kHz เหมือนกันหมดหรือครับ
นี่แหละครับที่ผมยังไม่เข้าใจ แต่ก็อาจจะเป็นอย่างนั้นก็ได้ 555 รอผู้รู้มาเสริมอีกรอบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ลองดูครับ

11/12/2018 15:28:50
ระวังโดนแมงปอสับขาหลอกนะครับ

https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=211661
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Peob18c

11/12/2018 15:40:25
61
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - PopopapA
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - ผมว่านะ

นี่แหละครับที่ผมยังไม่เข้าใจ แต่ก็อาจจะเป็นอย่างนั้นก็ได้ 555 รอผู้รู้มาเสริมอีกรอบ
ใช่ครับตามที่ผมเข้าใจ จากที่เจ้าของกระทู้เห็น sample rate โชว์ที่หน้าจอ 44.1/pcm 44.1 อันนี้ต่ำกว่า 48 จะออก เท่ากับต้นฉบับ ซึ่ง ไฟโชว์สีเขียว ตามสเปคของ แมงปอแดงคือ 44.1 ก็คือทั้งไฟล์ต้นฉบับ กับ dac ได้ sample rate เดียวกัน อันต่อมา ทีบอกว่าไฟล์ 96/pcm 48 ไฟโชว์น้ำเงิน อันนี้ก็คือ sample rate โดน down sample ลงมาครับ แมงปอโชว์สีน้ำเงินคือ sample rate 48kHz 

Green: 44.1kHz; Blue: 48kHz; Amber: 88.2kHz; Magenta: 96kHz อันนี้สีไฟของแมงปอแดงนะครับ อ้างอิงจาก web audioquest เอง 

ตอบคำถามเจ้าของกระทู้คือ ออก dac dragonfly red ครับ จริงๆ ถ้าต่อแล้วไม่ออก มันจะไม่ออกเลย หรือ ของผมเคยเจอคือตัวเสียเงินแต่ ไม่ยอมส่ง hi res เป็นอยู่ครั้ง สองครั้ง แต่แก้ด้วยการปิดเปิด dac ใหม่ก็หายครับ จริงๆ ผมลองฟังตัวเสียเงิน เวลาไม่ต่อ dac นอก มันก็โดนตอน เหลือ 48khz เหมือนกัน ครับ เครื่องผมเป็น xz1 เลยไปใช้ตัว app ติดเครื่อง เล่น dsd 2.8 ได้ หลังๆ เลยไม่ค่อยใช้ onkyo แล้วครับ 

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

PopopapA

12/12/2018 20:04:56
6
ขอบคุณมากๆเลยครับอ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - Peob18c

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - PopopapA

ใช่ครับตามที่ผมเข้าใจ จากที่เจ้าของกระทู้เห็น sample rate โชว์ที่หน้าจอ 44.1/pcm 44.1 อันนี้ต่ำกว่า 48 จะออก เท่ากับต้นฉบับ ซึ่ง ไฟโชว์สีเขียว ตามสเปคของ แมงปอแดงคือ 44.1 ก็คือทั้งไฟล์ต้นฉบับ กับ dac ได้ sample rate เดียวกัน อันต่อมา ทีบอกว่าไฟล์ 96/pcm 48 ไฟโชว์น้ำเงิน อันนี้ก็คือ sample rate โดน down sample ลงมาครับ แมงปอโชว์สีน้ำเงินคือ sample rate 48kHz 

Green: 44.1kHz; Blue: 48kHz; Amber: 88.2kHz; Magenta: 96kHz อันนี้สีไฟของแมงปอแดงนะครับ อ้างอิงจาก web audioquest เอง 

ตอบคำถามเจ้าของกระทู้คือ ออก dac dragonfly red ครับ จริงๆ ถ้าต่อแล้วไม่ออก มันจะไม่ออกเลย หรือ ของผมเคยเจอคือตัวเสียเงินแต่ ไม่ยอมส่ง hi res เป็นอยู่ครั้ง สองครั้ง แต่แก้ด้วยการปิดเปิด dac ใหม่ก็หายครับ จริงๆ ผมลองฟังตัวเสียเงิน เวลาไม่ต่อ dac นอก มันก็โดนตอน เหลือ 48khz เหมือนกัน ครับ เครื่องผมเป็น xz1 เลยไปใช้ตัว app ติดเครื่อง เล่น dsd 2.8 ได้ หลังๆ เลยไม่ค่อยใช้ onkyo แล้วครับ 

หยิกหู 0
แจกหู 0
"HUAWEI Y9 2019 แอพ ONKYO HF Player ตัวฟรีต่อ Dragonfly Red ได้ใช่ไหม"