Guest
หมวดหมู่ >

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขาย USB Digital Oscilloscope Dreamsourcelab รุ่น DSCope C20P

aocta

07/12/2018 23:40:02
0
USB Digital Oscilloscope Dreamsourcelab รุ่น DSCope C20P เป็น DSO แบบ USB ต้องต่อกับคอมพิวเตอร์ถึงใช้ได้ครับ ขนาดแบนด์วิช 50 MHz ยี่ห้อนี้ ผู้ผลิต เริ่มต้นมาจากการระดมทุน ใน Kickstarter ตามลิงค์นี้ครับ https://www.kickstarter.com/projects/dreamsourcelab/dslogic-multifunction-instruments-for-everyone ;เครื่องออสซิลโลสโคป สามารถนำมาใช้ในการ วัดสัญญาณต่างๆได้มากมาย โดยใช้ในการวัดไฟฟ้ากระแสตรง และ กระแสสลับ วัดความถี่ของสัญญาณ หรือ ใช้ในการอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ว่าเสียหรือไม่ สามารถตรวจสอบได้ที่หน้าจอแสดงผลสัญญาณ และออสซิลโลสโคป  มักจะถูกใช้ในระบบงานอิเล็กทรอนิกส์ งานวิจัยและพัฒนา รวมไปถึงงานตรวจสอบคุณภาพ QA,QC หรือใช้ในงาน ประเภท DIY ก็ได้ครับ ใครต่อแอมป์เล่นเอง จะแอมป์หลอด มอสเฟท เจเฟท หรืออะไรก็ตามแต่ มีไว้ใช้ชีวิตสะดวกขึ้นเยอะครับ ส่วนตัวกะว่าจะซื้อมา bias แอมป์ แต่มันไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่เพราะต้องต่อคอม สเปคอื่นๆดูได้ในดาต้าชีทที่แนบให้ได้เลยครับ

ในกล่องจะประกอบด้วย

1x ตัวสโคป
2x USB Type C สำหรับจ่ายไฟเลี้ยง และ รับส่งสัญญาณอย่างล่ะเส้น
2x สายโพรบ P6060 พร้อมอุปกรณ์

ส่วนไดรเวอร์กับตัวโปรแกรม Suite สามารถดาวน์โหลดได้ที่เวปไซป์ของผู้ผลิตตามที่เขียนหน้ากล่องเลยครับ อัพเวอร์ชั่นไม่ถี่ปีล่ะ 1-2 ครั้ง แต่อัพแน่ครับ ไม่ต้องกลัวแพ รับประกัน 3 ปี แต่อาจไม่สะดวกเท่าไหร่เพราะเป็นการรับประกันจากผู้ผลิตเอง

ราคาขายอยู่ที่ 6000 บาท รวมส่ง EMS ครับ

ราคาเท่ากับที่ขายในเวปของผู้ผลิตครับขายเท่าทุน ถ้าเอาไปเซิร์จในกูเกิ้ล
อาจเจอราคาประมาณ 4000 กว่าบาท ใน Aliexpress หรือ Banggood
ก็ขอบอกไว้ก่อนเลยครับว่า ตัวนั้นเป็นรุ่น DSCope C20 เฉยๆ ไม่ใช่รุ่น P สเปคจะต่ำกว่าตัวที่ผมขาย และตัวนั้นออกมาได้ 3-4 ปีตั้งแต่เริ่มระดมทุนแล้วครับ ทางผู้ผลิตเลิกขายไปแล้วสำหรับรุ่นนั้น ส่วนรุ่นนี้เพิ่งวางจำหน่ายเมื่อเดือน 6 ปีนี้ของใหม่ถอดด้ามครับ 

สนใจโทร 0937827287
Lineid aocta912
หรือถามในนี้ก็ได้ครับ ถ้าเห็นจะตอบให้ไวที่สุด

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขาย USB Digital Oscilloscope Dreamsourcelab รุ่น DSCope C20P"