Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังมีปัญหา หลังจากเสียบกับ Type C to 3.5mm Adapter

kosolart

30/11/2018 10:13:50
0
ผมใช้หูฟัง Full Size อยู่ครับ ตอนแรกก็ปกติดีทุกอย่าง แต่อยู่มาวันนึงผมเสียบหูฟังเข้ากับตัวแปลง Type C to 3.5mm แล้วมันเกิดอาการว่าเสียงข้างซ้ายออกมาเล็กน้อย ผมก็ฟังไปสักพัก

หลังจากนั้นผมก็เอาหูฟังกลับมาเสียบคอม กลายเป็นว่าด้านซ้ายดันเบาน้อยกว่าด้านขวาไปเลย มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ

FYI: ตัวแปลงผมลองก็เอาไปเสียบกับหูฟังอื่นก็ใช้ได้ปกติครับ ตัวแปลงมันเป็นแบบเสียบชาร์จได้ด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

01/12/2018 11:48:25
1,057
ไม่เเน่ใจว่าเป็นที่อเเดปเตอร์หรือว่าหูฟังเสียพอดี    เเต่ตัวเเปลงหูฟังควรเลือกที่เป็นของ official จะดีกว่าครับ
ส่วนถ้าหูฟังอยู่ในการรับประกันเเล้วมีปัญหาสามารถนำมาส่งเคลมได้ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังมีปัญหา หลังจากเสียบกับ Type C to 3.5mm Adapter"