Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังมีเสียง " จี่ " เวลาเสียง " เบสดัง " เกิดจากอะไรครับ รบกวนด้วยนะครับ

Pawat Ben

25/11/2018 18:49:15
0
ตามหัวข้อเลยครับ ผมพึ่งซื้อหูฟังมาใหม่ เป็นหูฟังไอโฟนแล้วเอามาลองกับ Mix นี้ https://www.youtube.com/watch?v=sKQiy2ezpQw&list=RDQMixcSk-YJmAI&start_radio=1 ; แล้วหูฟังข้างซ้ายมีเสียง " จี่ " เวลาเสียง " เบสดัง " เกิดจากอะไรครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

25/11/2018 19:14:33
4,282
อาการจี่อันนี้ต้องแยกออกเป็น 2 อาการ คือถ้าจี่ตลอดเวลาที่ฟังเพลง คือเสียบฟังเมื่อไหร่เสียงจี่จะมาทันที อันนี้มักจะมาจากตัวเล่น เช่นตัวคอมหรือโน้ตบุ๊คที่มีไฟ DC รั่วครับ อันนี้แก้ไขอะไรไม่ได้ นอกจากไปหาสาเหตุจากตัวเพลย์เยอร์หรือคอมที่ใช้งานครับ

ส่วนอาการที่ 2 คือจี่ หรือมีเสียงกระพือแตก หรือเสียงพร่ายาวติดกันเป็นช่วงๆที่เปิดเจอเบสต่ำๆ เวลาเปิดเสียงสนทนาทั่วไปเสียงจี่กลับหายไป อันนี้เกิดจากเสียงต่ำที่เกินกำลังไดรเวอร์ของหูฟังจะรับไหวครับ ถามว่าหูฟังเสียไม๊ ตอบว่าไม่เสียครับ แต่เราไปเปิดไฟล์ที่มีการบูสเสียงต่ำมากกว่าปกติเกินไปครับ

ถ้าเป็นทุกครั้งที่เปิดไฟล์นี้ แต่เล่นไฟล์อื่นๆไม่เป็น ผมขอให้เลิกสนใจไฟล์ดังกล่าว และไม่จำเป็นต้องเปิดครับ เพราะจะทำให้หลอนและไม่อยากใช้หูฟังตัวนั้นๆ ทั้งๆที่มันไม่ได้เป็นอะไรเลยน่ะครับ 55
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Pawat Ben

25/11/2018 19:26:27
0
เป็นกับเกือบทุกเพลงเลยครับ ตอนนี้ลองเปิดเลงปรกติใน Spotify  ถ้าเป็นพวก Hiphop นี้ก็มีเสียงจี่อยู่มั้งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Pawat Ben

25/11/2018 19:31:42
0
กลัวว่ามันจะเสียหนะครับ แฮ่ๆ เพราะมันมีประกันร้านอยู่ ยังไงจะได้ไปเปลี่ยนทัน ยังไงก็ขอบคุณมากๆนะครับสำหรับคำแนะนำดีๆ  :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Copter Demarnonda

19/02/2022 01:32:42
0
งงมากครับซื้อมาวันแรกเป็นเลย ลงเสียงต่ำย่าน Bass  จะมีเสียงจี่ครับ แต่อยากทราบว่าถ้าเบิร์ดไปเลื่อยๆ ตัว Driver BA ที่ทำเสียงต่ำ มันจะลงต่ำ ทำได้ดีมากขึ้นไหมครับ

แล้วก็อยากถามเจ้าของกระทู้ว่า 
เคลมมาแล้ว หายมั้ยครับ ยังมีเสียงจี่อยู่ไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังมีเสียง " จี่ " เวลาเสียง " เบสดัง " เกิดจากอะไรครับ รบกวนด้วยนะครับ"