Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเกี่ยวกับหูฟังตัวzero audio bx510หน่อยครับ

Averiee

25/11/2018 16:48:19
0
พอดีว่าตัวbx510ตัวเก่าพึ่งพังไปเมื่ออาทิตย์ก่อน เลยอยากซื้อตัวใหม่ครับ อยากสอบถามหน่อยครับ ว่าพอมีหูฟังin-earตัวไหนที่ให้คุณภาพเสียงอารมณ์เดียวกับตัวbx510บ้างไหมครับ ที่ญี่ปุ่นก็หาซื้อรุ่นนี้ไมไ่ด้เลยครับนํ้าตาจะไหล
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Averiee

25/11/2018 16:49:30
0
ผมเองไม่ค่อยมีความรู้เรื่องหูฟังเลย เลยอยากมาขอความช่วยเหลือหน่อยครับ;w;
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เหน่งบา

26/11/2018 12:42:05
1,866
เคยฟัง Singolo 510 นานมาแล้ว สำหรับผม มันเด่นที่เสียงกลาง และมีเบสพอตัว (ย่านความถี่สูง Zero เก่งอยุ่แล้ว)
ถ้าแนวเดียวกันแต่ไม่เหมือนเป๊ะ ผมนึกถึง Audio Technica ครับ ราคาประมาณเดียวกันน่าจะเป็นLS70is แต่มันเป็นคล้องหู

อีกตัวที่เสียงดีมากแต่แนวไม่เหมือน คือ น่าจะ overall มากกว่า ลองฟัง Ibasso IT01 ครับ คล้องหูอีกแล้่ว

ถ้าเสียบตรง ราคาอยู่ในกลุ่มล่างกว่า แต่เสียงเอาเรื่อง tonal balance ดี ให้เสียงคนร้องได้เป็นธรรมชาติดี อยากให้ลองฟัง Lypertek Mevi (ตัวเล็กนะครับ ไม่ใช่ Bevi เสียงคนละแนวกัน) ซึ่งแอบกินวัตต์เล็กๆ  ต้องใช้ชุดหรือเครื่องเล่นที่จริงจังนิดนึง ไม่งั้นถ้าแค่เสียบโทรศัพท์อาจจะรู้สึกเสียงไม่เท่าไหร่ ความเห็นส่วนตัวผม ควรจะเป็นDAP  หรือไม่งั้นควรจะมีแอมป์ หรือ DAC/แอมป์ ช่วยโทรศัพท์ครับ แล้วจะรู้สึกว่าเสียงเกินตัวทีเดียว

มีอีกยี่ห้อที่น่าลองหาฟังคือ Final Audio  ดูที่อยู่ในงบ ผมเคยฟังแต่ตัวเล็ก เสียงก็ฉ่ำดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

27/11/2018 00:05:31
1,057
ลองดู Grado iGi ดูครับ รุ่นนี้ให้กลาางเเหลมที่เปิด ปลายเเหลมสะอาด โทนเสียงมีความคล้ายกันอยู่บ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเกี่ยวกับหูฟังตัวzero audio bx510หน่อยครับ"