Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องเสียงแหลมบาด จากการดูหนัง เล่นเกม mmx300

partompong promngam

14/11/2018 21:52:50
0
ปัจจุบัน ใช้ mmx300 + g5 ครับ

เวลาดูหนังหรือเล่นเกม ที่มีเสียงแหลมจะรู้สึกบาดหูมาก

แต่ถ้าไม่ใช้กับ g5 ใช่แต่ หูฟังธรรมดา ไม่แสบไม่เข้าใจ

ตอนใช้ g5 profile ก็ไม่ได้ตั้ง eq แต่อย่างใด 

ยิ่งถ้ามาฟังพวกรายการบน youtube บางตัว ไม่ไหวแสบหู

ปล. ใช้ได้ไม่นานครับ ไม่ถึงเดือน แต่คิดว่าไม่หน้าเกี่ยวกับเบิร์มาไม่พอนะ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

14/11/2018 22:21:18
107
ผมไม่เคยใช้ mmx300 นะครับ
เคยแต่ฟังหูฟังRazer ของเพื่อน

ผมเข้าใจว่าพวกหูฟังเกม มันจะบูสเสียงเบส กับแหลม เป็นพิเศษ เสียงกลางมันจะหลบๆหน่อย
พอมันขาดเสียงกลาง เสียงแหลมมันอาจจะโผล่จนบาดหูก็เป็นได้ครับ

ถ้าเมื่อก่อนมันไม่บาด ก็ลองหาผ้าหรือสำลีคอตตอนบัด มาทำความสะอาดพวกรูกับแจ๊คหูฟังดูก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

14/11/2018 22:36:37
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - MaxxIE

ผมไม่เคยใช้ mmx300 นะครับ
เคยแต่ฟังหูฟังRazer ของเพื่อน

ผมเข้าใจว่าพวกหูฟังเกม มันจะบูสเสียงเบส กับแหลม เป็นพิเศษ เสียงกลางมันจะหลบๆหน่อย
พอมันขาดเสียงกลาง เสียงแหลมมันอาจจะโผล่จนบาดหูก็เป็นได้ครับ

ถ้าเมื่อก่อนมันไม่บาด ก็ลองหาผ้าหรือสำลีคอตตอนบัด มาทำความสะอาดพวกรูกับแจ๊คหูฟังดูก่อนครับ

ถ้าไม่ใช้ รวมกับ dac amp ตัว creative g5 เสียงกะโอเคดีครับ แต่พอใช้ อาจจะใช้มัน boot รายละเอียดขึ้นจนเสียงแหลมโดดมา แต่โดดไกลเกิน จนบาดหู เลย

ปล. ยังซื้อมาไม่นานเลยครับ 2 3 อาทิตย์เอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Prevent

15/11/2018 06:23:08
47
เปิดตัวสเกาต์ โหมดไว้รึเปล่าครับ ตัวนี้นอกจากEQ ยังมีฟังชั่นเสียงอยู่อีกหลาย ทั้งบูสเบส บูสแหลมด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

15/11/2018 12:14:43
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Prevent

เปิดตัวสเกาต์ โหมดไว้รึเปล่าครับ ตัวนี้นอกจากEQ ยังมีฟังชั่นเสียงอยู่อีกหลาย ทั้งบูสเบส บูสแหลมด้วยครับ

ไม่ได้ใช้ โหมดสเกานะครับ ใช้ profile ปกติ ที่ไม่มีการปรับแต่ง effect อะครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่องเสียงแหลมบาด จากการดูหนัง เล่นเกม mmx300"