Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ฟันสีฟ้า

09/11/2018 10:01:43
ใช้หูฟังฟูลไซส์ Audio Technica ATH- S200BT รุ่นนี้ไม่มีสาย ต้องฟังผ่านบลูทูธเท่านั้น ปกติใช้กับโน๊ตบุ๊ค Acer one 10 Windows 10 ของแท้ ปัญหาที่พบคือ เมื่อใช้หูฟังไปได้ประมาณ 1 ชม ระบบจะตัดการทำงานของบลูทูธ ทุกครั้งไป แก้ปัญหาทุกวิถีทางแล้ว ตั้งแต่ ถอดถอนบลูทูธแล้วติดตั้งใหม่ ถอดถอนหูฟังแล้วpairing ใหม่ รีเซ็ตระบบปฏิบัติการ windows ใหม่ ทำทุกวิถีทางแล้ว  ก็แก้ไม่หายเป็นอย่างนี้มาร่วมเดือนแล้ว จนปัญญาจะแก้ไขแล้ว ท่านใดพอจะทราบวิธีการแก้ไขปัญหานี้บ้างครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ผมว่านะ

09/11/2018 10:30:20
อาจจะเป็นที่สัญญาณ Wi-Fi หรืออุปกรณ์ bluetooth อื่น เข้าไปกวนสัญญาณ bluetooth ของหูฟังครับ ลองปิด Wi-Fi และตัดการเชื่อมต่อ bluetooth ของอุปกรณ์อื่น (เช่น mouse หรือ keyboard แบบ bluetooth) ให้หมด เหลือแค่หูฟังอย่างเดียวดูครับ ถ้าลองแล้วยัวพบปัญหาอยู่ก็อาจจะต้องซื้อ bluetooth USB dongle มาเสียบเพิ่มครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Teerarerk

09/11/2018 13:37:43
19
ถ้าเปลี่ยนจากโน๊ตบุ๊คเป็นอุปกรณ์อื่น อย่างโทรศัพท์ แล้วเป็นเหมือนกันมั้ยครับ ถ้ายังเป็นก็ต้องเป็นที่ตัวหูฟังละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"บลูทูธมีปัญหา"