Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

[ขอความคิดเห็นหน่อยครับ] มีใครใช้หรือเคยใช้ TRN V80 บ้างไหมครับอยากรู้ว่าเป็นอย่างไร

ข้าวแกงแพงกินแกงทำไม

08/11/2018 16:23:21
คือตอนนี้ผมมี KZ ES4 อยู่แล้ว ก็พอฟังได้ แต่ผมรู้สึกเบสมันเยอะไป รายละเอียดเสียงน้อยไปหน่อย เลยลองดูไปที่ตัว TRN V80 เห็นเค้าเขียนว่าแนวเสียงเป็นแนว Balance เลยอยากปรึกษาหน่อยครับ ว่า TRN V80 นี่รายละเอียดเสียงเป็นยังไงบ้าง พอดีว่าจะซื้อได้ในราคาประมาณ 400 บาท ไม่แน่ใจว่ามีตัวไหนแนะนำอีกมั้ยครับที่แบบไม่เน้นเบส เน้นรายละเอียดเสียงชัดๆหน่อย มิติเสียงกว้างๆ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

TTPOD ZERO

15/11/2018 13:32:38
11
แนะนำ มอง แบรนด์ TFZ เด่น เสียงกลาง เสียงสูง ไม่เน้นเบส มากนัก

TRN V80 ผมไม่ชอบเสียงของมัน มันไม่ค่อยลงตัว แปลกๆ ยังไง ไม่รู้ แต่ชอบเสียง TRN V10 รอง TOP V80 มากสุด 4 ไดรเวอร์ เหมือนกัน แต่ โดดเด่นมาก ในเรื่อง BALANCE เสียง มาแบบครบๆ ลงตัว กล่มกล่อม ทุกย่านเสียง เลย

อย่าเชื่อรีวิวคนอวยมาก ลองไปฟังก่อน ผมลงตัวมาก กับ TRN V10 ฟังเพลงตลาด ยัน AUDIOPHILE ได้ดี ใช้ยาวเลย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"[ขอความคิดเห็นหน่อยครับ] มีใครใช้หรือเคยใช้ TRN V80 บ้างไหมครับอยากรู้ว่าเป็นอย่างไร"