Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนแนะนำหูฟัง แนว Disco / Funk

Climax

08/11/2018 16:21:56
0
มือใหม่ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนดีเลยจะขอสอบถามครับ 
ว่าหูฟังที่เหมาะกับแนวเพลงแบบ Funk, Disco ราคาเริ่มต้นประมาณ 2000-4000 ควรจะเริ่มลองฟังตัวไหนดีครับ
เสียงที่อยากได้ชัดๆก็มีพวก
Electric bass, Electric guitar, Saxophone, Trumpet, Trombone
ตอนนี้มีแต่ลำโพง Marshall Acton ชอบเสียง Electric guitar ของมันมาก แต่เสียงร้องกับเบสมันมาแบบรวมๆกันไม่ค่อยชัดครับ
ตัวอย่างเพลงที่ฟังอยู่ประมาณนี้ครับ
Earth, Wind & Fire ft. The Emotions - Boogie Wonderland
Kool and the Gang - "Get Down On It"
KC & The Sunshine Band - That's The Way I Like It
The Trampps - Disco Inferno
James Brown - "Papas Got A Brand New Bag (I Feel Good)"
Stevie Wonder - "Superstition"
Queen - Another One Bites the Dust (Official Video)
Mark Ronson - Uptown Funk ft. Bruno Mars
Bruno Mars - Treasure
Calvin Harris - Feels (Official Video) ft. Pharrell Williams, Katy Perry, Big Sean
Daft Punk - Get Lucky
เท่าที่ Search หาไม่ค่อยมีคนฟังเพลงแนวนี้ เลยจะรบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
ปล. In Ear, Earbud, On Ear ได้หมดครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

08/11/2018 23:21:47
1,057
ถ้าไม่เกี่ยงไซส์เเนะนำ Grado SR60e เลยครับ disco funk มันส์สุดๆ เบสมาเเน่นๆ ช่วงเสียงโทนต่พเด่นมาก  เเต่เสียงสูงยังคงตอบสนองได้ดี เข้ากับเพลงที่ฟังอยู่มากทีเดียวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

noonman41

08/11/2018 23:29:11
4
ในงบนี้แนะนำเหมือนคุณหลุยส์ครับ
จขกท.ฟังเพลงคล้ายๆผมเลย ผมก็ใช้ sr60 แต่ก่อน ก็ชอบมากครับ ฟังได้สนุกไม่มีปัญหาครับ
(แต่ตอนนี้แอบขยับไปเล่น225 แล้ว 555)
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

หูทองเหลือง

09/11/2018 01:58:22
2,052
เพลงแนวนี้ผมก็ฟังครับ และหูฟังงบประมาณนี้ถ้าแบบ inear ขอแนะนำ iBasso IT01 ครับเป็นคำตอบมาตรฐาน เสียงเบสใหญ่และแน่น กลางแหลมชัดใส ฟัง Funk Disco มันแน่นอนครับ แล้วยังฟังเพลงแนวอื่นๆได้หลายแนวเลยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 4

Climax

09/11/2018 07:27:45
0
ขอบคุณ คุณหลุยส์ คุณnoonman41 และคุณหูทองเหลือง มากครับ เดี๋ยวผมจะเข้าไปร้านเฮีย ขอฟังเริ่มจากตัวที่แนะนำครับ

ตอนนี้เหมือนคนที่กินข้าวแล้ว แต่มันไม่อิ่มยังไงไม่รู้ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนแนะนำหูฟัง แนว Disco / Funk"