Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

โหลดเพลงใน itunes แล้วมันขึ้นว่า “การชำระเงินถูกปฏิเสธ” หรือ “itunesไม่สามารถประมวลผลการซื้อได้ใ

Nonphusi

03/11/2018 19:00:42
0
ผมโหลดเพลงในitunesโดยชำระด้วยบัตรเดบิตของกสิกร แต่พอซื้อไปเรื่อยๆมันก็แจ้งว่า “การชำระเงินถูกปฏิเสธ” แล้วมันก็ให้ไปอัพเดตข้อมูลการชำระเงิน หลังจากอัพเดตเสร็จมันก็ให้ยืนยันการซื้ออีกรอบ พอยืนยันมันก็แจ้งว่า “Itunesไม่สามารถประมวลผลการซื้อได้ในขณะนี้” แล้วมันก็เป็นแบบนี้ซำ้ไปเรื่อยๆครับ ผมลองสังเกตดูแล้วจากที่ทำมาคือพอโหลดครบ15เพลงในช่วงเวลาไล่เลี่ยกันมันจะโหลดไม่ได้อีกจะมีขึ้นข้อความปฏิเสธ พอรอไปซัก2-3วันมันก็จะกลับมาโหลดได้เหมือนเดิมครับ พอจะมีวิธีแก้ทำให้โหลดเพลงได้เรื่อยๆโดยไม่ต้องมารอรึเปล่าครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับผม^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ลองดูครับ

03/11/2018 20:46:36
ตอนผมชำระด้วยบัตร K Cyber ก็เจออาการนี้เหมือนกันครับ แต่พอเปลี่ยนมาชำระด้วย True Money ก็ไม่เจอปัญหานี้อีกเลยครับ เริ่มต้นด้วยการโหลดแอป True Money ก่อน แล้วเติมเงินเข้า True Money ผ่านแอป Mobile Banking ของแบงก์ต่างๆ (เหลือวงเงินไว้ซัก 100-200 บาทก็ได้ครับ) แล้วเข้าไปตั้งค่าใน iTunes ให้ชำระเงินจากหมายเลข True Money ของเรา แค่นี้ก็เรียบร้อยครับ ซื้อเพลงซื้อหนังเช่าหนังบน iTunes ผ่านฉลุยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"โหลดเพลงใน itunes แล้วมันขึ้นว่า “การชำระเงินถูกปฏิเสธ” หรือ “itunesไม่สามารถประมวลผลการซื้อได้ใ"