Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

คิดว่าวงการเพลงร๊อค...

สอบถามความเห็นครับ

01/11/2018 21:12:42
จะสามารถกลับมาเฟื่องฟูอยู่ใน MAINSTREAM​ ได้แบบในอดีตอีกครั้งได้หรือเปล่าครับ

เท่าๆที่ดูตอนนี้ดูแล้วยังไม่เห็นวี่แววเลย เกรงว่าเด็กรุ่นใหม่ๆจะเลิกฟังร็อค แล้วในอนาคตวงการร็อคจะเป็นอย่างไรต่อไปครับ

ส่วนตัวผมฟังได้เกือบทุกแนว แต่ชอบสุดก็คงเป็นร็อคนี้ละครับ เกรงว่าอีกหน่อยเพลงร็อคจะเงียบไปกว่านี้อีก T T
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

nearmint

02/11/2018 15:42:57
41
ผมฟังแต่เพลง rock 2-3 ปี มานี้ซื้อ CD แผ่นเสียงใหม่ๆ นับแผ่นได้เลย
ว่ากันตรงๆ ผมคิดว่ายากที่จะกลับมาเป็นกระแสหลัก

แต่วงการดนตรีอะไรก็เกิดขึ้นได้

คงได้แต่รอคลื่นลูกใหม่ ที่เจ๋งพอจะเปลี่ยนกระแสได้ ซึ่งก็มีตัวอย่างในอดีตให้เห็นมากมาย

ตอนผมวัยรุ่นหัดฟังเพลงใหม่ๆ nevermind ของ nirvana อัลบั้มเดียวสามารถพลิกกระแสได้สบายๆ
Dookie จาก greenday กระชาก punk rock ขึ้นมาจากโลงศพที่คิดว่าเน่าตายไปนานแล้ว

และแทบทั้งหมดนี่ก็ไม่สามารถทนกระแสของ Britnet Spears ได้เช่นกัน 

อะไรก็เกิดขึ้นได้ ใครจะรู้
Rock n Roll never die !!!!
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

SirIsexnewTA

02/11/2018 18:18:35
387
ได้ครับ แฟชั่นมันวน 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Salek

02/11/2018 18:57:07
187
รอปรากฏการณ์แบบ Linkin Park และ Limp Bizkit หวนกลับมาอีกครั้งเหมือนกันครับ
แต่ถึงจะไม่มีผมก็ยังคงฟังร็อคเหมือนเดิมครับ(จริงๆก็ฟังแนวอื่นด้วยแหละ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

MaxxIE

02/11/2018 21:04:50
107
กลับมาหรือไม่ผมก็ไม่เดือดร้อนนะ

ผมว่าร๊อครุ่นเก่าๆเก๋าๆ เพลงมันก็ยังฟังได้ในยุคนี้อยู่ครับ ไม่ได้ดูตกยุคแต่อย่างใด

สิ่งที่ผมอยากให้กลับมามากกว่าเพลงร๊อคก็คือ เพลงที่ดนตรีไม่ซับซ้อนเกินไป แต่เมโลดี้ติดหู แบบเพลงเก่าๆ สมัย Carpenters หรือ Michael Jackson มากกว่า

เพลงสมัยนี้เหมือนติดกับดักแข่งกันทำดนตรีให้มันซับซ้อนจนเกินไปยังไงไม่รู้  เครื่องดนตรีแย่งกันเด่นจนฟังแล้วเวียนหัว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

S.M.F.

03/11/2018 08:42:21
rock ไม่มีวันตาย พี่โป่งหินเหล็กไฟเคยพูดไว้ครับ
หยิกหู 0
"คิดว่าวงการเพลงร๊อค..."