Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ทำมือถือหายช่วยหน่อยครับ

crabfather

09/10/2018 10:35:07
166

เมื่อเช้าผมไปไหว้พระที่วัดราชนัดดามาแล้วทำมือถือหล่นหาย คาดว่าโดยหล่นจากกระเป๋ากางเกงข้างซ้ายตอนกำลังก้มลงกราบพระลงบนพื้นพรมในโบสถ์โดยที่ไม่รู้ตัว จากนั้นขึ้นไปบนโลหะปราสาทไหว้พระบราสารีริกธาตุ กลับมาลงกำลังก้าวขึ้นสามล้อจะกลับที่ทำงานมารู้สึกตัวเอาตอนนั้นพอดี (ประมาณ 9 โมง) ผมรีบกลับเข้าไปหาในโบสถ์ก็ไม่เห็น รีบขึ้นไปบนโลหะปราสาทก็ไม่เจอ ถามพระท่านบอกไม่มีใครเก็บได้แล้วมาส่งคืน แล้วที่แย่คือกล้องวงจรปิดเพิ่งโดนฟ้าผ่าเสียหายเรียกช่างแล้วแต่ยังไม่มา สรุปว่าหายไปแล้ว

ผมกลับเข้าที่ทำงานเปิดกูเกิ้ลดู เจอโผล่อยู่แถวหัวลำโพงเมื่อประมาณ 1 ชั่วโมงที่แล้ว สงสัยจะปิดเครื่องไปแล้ว

มือถือ Nokia 6.1 สีน้ำเงินขอบทอง ตั้งค่าล็อคสแกนนิ้วอย่างเดียว ที่ซวยคือเพิ่งซื้อมาใช้ได้ประมาณ 1-2 สัปดาห์นี้เองครับ ยังไม่ได้ผ่อนเลย  T^T

ใครอยู่แถวหัวลำโพงช่วยหน่อยได้มั้ยครับ เบอร์ผม 085-109-0220
ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

...

09/10/2018 11:07:17
โทรติดแล้วนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

crabfather

09/10/2018 11:12:48
166
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - ...
โทรติดแล้วนะครับ
ที่ติดคือเครื่องหลัก ซิมหลัก อีกเครื่องนึงน่ะครับ ส่วนเครื่องที่ทำหายเป็นซิมเสริม เบอร์เดียวกัน โทรไม่ติด พวกคงปิดเครื่องไปนานแล้วด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Salek

09/10/2018 13:31:51
187
ถ้าคนเก็บได้มันตั้งใจจะไม่ส่งคืนตั้งแต่ทีแรก(ถ้าตั้งใจส่งคืนก็จะไม่ปิดเครื่องหนี) ตามยากครับ
ของผมก็เคยทำหาย(และไม่ได้คืน) ทำได้เต็มที่คือไปแจ้งความและติดต่อศูนย์(ทั้งของเครื่องและซิม)และรอโชค
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ทำมือถือหายช่วยหน่อยครับ"