Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปั่นไปฟังไปกับ SONY WI-SP500

หูทองเหลือง

08/10/2018 17:19:28
2,052

สวัสดีครับทุกท่าน  คราวนี้ผมมีเรื่องการใช้งานหูฟังรุ่นนึงจะมาเล่าให้ทุกท่านอ่านกันเล่นๆ ครับ จากที่ผมมักจะหาเวลาออกกำลังกายด้วยการไปปั่นจักรยานในสวนสาธารณะ ซึ่งผมมักจะไปปั่นคนเดียว ก็ได้ออกกำลังกายในบรรยากาศที่สงบเงียบดี แต่พอไปหลายๆ ครั้งก็เริ่มรู้สึกว่ามันเงียบไปแฮะ ถ้ามีเพลงฟังไปด้วยก็คงจะเพลินกว่านี้ ก็เลยเริ่มหาว่า จะมีหูฟังตัวไหนมั้ยที่จะใช้ใส่ปั่นจักรยานได้ แต่หูฟังที่ผมต้องการนั้นต้องมีคุณสมบัติต่อไปนี้

ใส่แล้วยังได้ยินเสียงรอบข้างได้อันนี้สำคัญที่สุดสำหรับการปั่นจักรยานเพื่อความปลอดภัยเป็นหูฟังสำหรับใส่ออกกำลังจริงๆเพื่อที่จะกันเหงื่อได้เป็นหูฟังไร้สายเพราะเคยลองใส่แบบมีสายแล้วสายห้อยเกะกะจนไม่กล้าใส่ปั่นเลยครับและสุดท้ายเสียงต้องดีน่าพอใจด้วย

และเมื่อลองเลือกดูจากหลายๆตัวเลือก สุดท้ายก็มาลงตัวที่ SONY WI-SP500 นี่แหละครับ และก็จัดการถอยมาเป็นที่เรียบร้อยโรงเรียน SONY

แล้วเมื่อบ่ายวันอาทิตย์อากาศดีฝนไม่ตก ผมเลยได้โอกาสเอาเจ้า SP500 นี้ไปใส่ปั่นจักรยานซะเลย

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 1

หูทองเหลือง

08/10/2018 17:25:52
2,052
แหม่.. แบ่งช่องไฟไม่ถูก ขอพิมพ์ใหม่อีกที

คุณสมบัติที่ผมต้องการคือ
1. ใส่แล้วยังได้ยินเสียงรอบข้างได้ อันนี้สำคัญที่สุดสำหรับการปั่นจักรยานเพื่อความปลอดภัย
2. เป็นหูฟังสำหรับใส่ออกกำลังจริงๆ เพื่อที่จะกันเหงื่อได้
3. เป็นหูฟังไร้สาย เพราะเคยลองใส่แบบมีสายแล้วสายห้อยเกะกะจนไม่กล้าใส่ปั่นเลยครับ
4. และสุดท้ายเสียงต้องดีน่าพอใจด้วย

และสุดท้ายก็มาลงตัวที่ SONY WI-SP500 นี่แหละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 2

หูทองเหลือง

08/10/2018 17:27:52
2,052

SONY WI-SP500 เป็นหูฟังไร้สายที่ยังมีสายเชื่อมโยงระหว่างหูฟังสองข้าง ยังไม่ใช่ truely wireless นะครับ รูปร่างบอดี้เหมือนแคปซูลยา มีขนาดประมาณแบตเตอรี่ AAA น้ำหนักไม่มาก เวลาสวมใส่ไม่หนักหูเท่าไหร่ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 3

หูทองเหลือง

08/10/2018 17:29:10
2,052

พลิกดูด้านในจะเห็นว่าจริงๆแล้ว SP500 นี้เป็นหูฟังแบบ earbud แต่มีส่วนที่เป็นยางซิลิโคนบางๆ หุ้ม(ผมเรียกจุกได้มั้ย) ซึ่งออกแบบมาให้ใส่กระชับและเกาะกับช่องหู โดยไม่ต้องมีตัวเกี่ยวใบหูเลยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 4

หูทองเหลือง

08/10/2018 17:30:14
2,052

การควบคุมต่างๆ จะอยู่ที่หูฟังข้างขวาทั้งหมดครับ ทั้งปุ่มเพิ่ม-ลดเสียงซึ่งใช้เปลี่ยนเพลงได้ด้วยจะอยู่ด้านหลัง มีไฟบอกสถานะอยู่เหนือปุ่มขึ้นไป และด้านบนยังเป็นฝาเปิดได้ เพื่อเป็นช่องเสียบสายชาร์จแบตเตอรี่แบบ micro usb

หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 5

หูทองเหลือง

08/10/2018 17:31:34
2,052

ด้านล่างสุดจะเป็นปุ่มเปิด-ปิด ซึ่งใช้เป็นปุ่มรับสาย-วางสายโทรศัพท์ด้วยในตัว

ส่วนหูฟังข้างซ้ายนั้น จะไม่มีปุ่มควบคุมอะไรเลยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 6

หูทองเหลือง

08/10/2018 17:33:10
2,052

ตามที่บอกไปแล้วว่า SP500 นี้ยังมีสายเชื่อมระหว่างหูฟังสองข้าง สายนี้ยาวประมาณ 50 เซนติเมตร ใช้คล้องคอครับ ซึ่งผมชอบนะครับ เพราะมั่นใจว่าถ้าหูฟังหลุดจากหูจะไม่หล่นพื้นแน่นอน และตอนที่ยังไม่สวมหูฟังก็ถอดแขวนคอได้ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 7

หูทองเหลือง

08/10/2018 17:36:01
2,052

คนใส่แว่นตาขี่จักรยาน มันก็จะดูยุ่งหน่อย ต้องมีขั้นตอนนิดนึง คือ ขั้นแรกต้องสวมแว่นตาก่อน(ก็แหงล่ะ) จากนั้นก็ค่อยสวมหมวกจักรยาน สายหมวกก็จะทับขาแว่นไป และสุดท้ายค่อยเอาสายเจ้า SP500 มาคล้องคอและใส่หูฟัง เมื่อใส่เข้าที่เจ้า SP500 จะเฉียงไปด้านหน้าหน่อยๆ ตามภาพ ดูแล้วเหมือนมันจะยื่นไปแตะสายหมวก แต่ตอนใส่จริงๆ ก็ไม่มีการเกี่ยวกันจนหลุดแน่นอน

ใส่หูฟังครั้งแรกๆ อาจจะยังไม่ชินกับจุกซิลิโคน ต้องจัดหาตำแหน่งกันนิดนึง แต่พอใส่เข้าที่แล้วหูฟังก็จะสวมสนิทกับช่องหู ลองหันซ้ายหันขวาก็ไม่หลุดออกมาง่ายๆ

เมื่อพร้อมแล้วก็ปั่นจักรยานได้เลย...

หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 8

หูทองเหลือง

08/10/2018 17:43:19
2,052

เดี๋ยววว.... เดี๋ยวก่อน ยังไม่ได้เปิดเพลงเลย เมื่อเปิดหูฟังแล้ว การเชื่อมต่อบลูทูธกับโทรศัพท์มือถือทำได้รวดเร็วดีครับ เอาล่ะ มาเข้าเรื่องเสียงของหูฟัง SONY WI-SP500 กันดีกว่า แต่ผมจะขอเล่าแบ่งออกเป็นสามช่วงนะครับ

ช่วงแรก ยังไม่เปิดเพลง เพื่อจะฟังว่าได้ยินเสียงรอบข้างดีแค่ไหน เพราะเป็นความตั้งใจของหูฟังรุ่นนี้เลยที่จะให้เสียงจากภายนอกเข้ามาได้ ครับ ผมสามารถได้ยินรอบข้าง เสียงรถ เสียงคนคุยกัน ซึ่งเกือบจะเท่ากับตอนไม่ได้ใส่หูฟังเลย ถือว่าดีมากสำหรับผมครับ

ช่วงสอง เปิดเพลงฟัง แต่ยังไม่ปั่นจักรยาน เพื่อฟังเสียงจริงๆของหูฟัง อืม.. เสียงดีมาตรฐาน SONY เลย เสียงทุ้มกลางแหลมมาครบๆ เสียงกลางไม่หนามาก(ผมชอบแบบนี้เลย) เสียงสูงไม่ด้วนกุด เสียงฉาบแฉมาครบๆ เสียงทุ้มพวกกลอง กีตาร์เบส มีขนาดกลางๆ ไม่ใหญ่โตมาก แต่ก็เพียงพอให้มันส์ได้ แต่ถ้าทุ้มลึกๆ ระดับ deep bass อาจจะลงไปไม่ถึง คงเป็นเพราะหูฟังเป็นแบบ earbud ครับจึงให้เสียงทุ้มลึกสู้พวก in-ear ไม่ได้ เสียงโดยรวมโปร่งไม่อึดอัดและเวทีเสียงกว้างพอสมควรตามไสตล์ earbud เลย ฟังเพลงพวก pop rock dance ได้เพลินดีทีเดียว (ถ้าไม่ซีเรียสเรื่อง deep bass นะครับ) ซึ่งผมพบว่าการเอา SP500 ตัวนี้มาใช้ฟังเพลงในชีวิตประวันก็ให้เสียงที่ดีน่าพอใจเลยทีเดียวครับ

ช่วงสาม พอเริ่มปั่นจักรยานแล้ว สิ่งที่ผมพบและอยากจะบอกก็คือ เสียงลมครับ ในขณะที่ปั่นจักรยานอยู่นั้นเสียงลมจะดังเข้ามาในหูฟัง และแน่นอน เสียงที่จะโดนเสียงลมกลบก็คือเสียงทุ้มนั้นเอง เสียงทุ้มเสียงเบสจะโดนกลบจนเกือบไม่ได้ยิน แต่เสียงย่านอื่นๆ เสียงกลางเสียงแหลมยังคงได้ยินชัดเจน เสียงนักร้องลอยอยู่ข้างหน้าจักรยาน เสียงเครื่องดนตรีต่างๆ ก็ล่องลอยโอบล้อมเลยแฮนด์ซ้าย-ขวา เท่านี้ผมก็ปั่นจักรยานได้อย่างมีความสุขแล้วครับ

ขณะเดียวกัน ผมก็ยังได้ยินเสียงรอบข้างได้บ้าง เช่น เสียงแตรรถ เสียงกระดิ่งจักรยานจากข้างหลัง แต่ก็ต้องไม่เปิดเพลงดังเกินไปนะครับ และในจังหวะที่เพลงจบ ผมยังได้ยินแม้แต่เสียงยางจักรยานผมบดถนน ถือว่าน่าพอใจมากครับ

ส่วนเรื่องแบตเตอรี่  จากที่ผมฟังเพลงปั่นจักรยานครั้งนี้ใช้เวลาประมาณสองชั่วโมง ระดับแบตเตอรี่ลดลงไปไม่ถึงครึ่ง ดังนั้นถ้าชาร์จแบตเตอรี่ให้เต็ม ก็น่าจะเปิดฟังเพลงจากเช้าถึงเย็นได้อยู่ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 9

หูทองเหลือง

08/10/2018 17:47:30
2,052

แล้วการปั่นจักรยานของผมก็ไม่เงียบเหงาอีกต่อไป SONY WI-SP500 ตอบโจทย์ผมได้ดีน่าพอใจ  และผมคิดว่า ถ้าใส่ปั่นจักรยานได้ดี ก็น่าจะใส่ออกกำลังอย่างอื่นได้ด้วย เช่น วิ่งจ็อกกิ้ง เข้าฟิตเนส (แต่ยังใส่ว่ายน้ำไม่ได้นะครับ) ถ้าใครกำลังหาหูฟังไว้ใส่ตอนออกกำลังกาย โดยเฉพาะทำกิจกรรมกลางแจ้ง ผมอยากให้ลองดู SONY WI-SP500 อีกตัว อาจจะถูกใจคุณก็ได้ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 10

ใช่เลย

08/10/2018 18:18:58
ผมก็นักปั่นเหมือนกัน ใช้อินเอียร์เสียบกับเครื่องเล่น เห็นด้วยที่ว่าลมที่พัดมาปะทะใบหูนั้นกลบเสียงเบสหมดเลย ลองหูฟังมาหลายตัวแล้ว เป็นเหมือนกันหมด 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

หูทองเหลือง

08/10/2018 18:28:26
2,052
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 10 - ใช่เลย

ผมก็นักปั่นเหมือนกัน ใช้อินเอียร์เสียบกับเครื่องเล่น เห็นด้วยที่ว่าลมที่พัดมาปะทะใบหูนั้นกลบเสียงเบสหมดเลย ลองหูฟังมาหลายตัวแล้ว เป็นเหมือนกันหมด 

คงต้องทำใจครับ แต่ไม่แน่ว่าในอนาคตอาจจะมีหูฟังรุ่นตัดเสียงลมออกมาก็ได้นะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

The Geronemo

09/10/2018 10:26:39
2
พี่หูทองเหลือง ปั่นจักรยานที่บึงหนองบอนประจำเหรอครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 13

หูทองเหลือง

09/10/2018 14:56:49
2,052

เห็นรูปแล้วจำได้แบบนี้ แปลว่าไปบ่อยเหมือนกันใช่มั้ยครับ 555  ผมชอบที่นี่ตรงที่คนไม่ค่อยเยอะ ขี่จักรยานง่ายดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

redondo16

09/10/2018 15:56:17
55
เคยลองฟังตัวนี้ที่ร้านเฮียเหมือนกันครับ ช่วงนั้นมีลูกค้าเทสลำโพงพอดีเลยต้องเร่งเสียงสู้เพราะไม่กันเสียงภายนอกเลย เลยไม่โดนไป

แต่เอาไว้ออกกำลังกายหรือปั่นจักรยานก็เหมาะครับ ปลอดภัยกว่า inear พอสมควรถ้าไม่เปิดดังมาก
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 15

หูทองเหลือง

09/10/2018 16:49:22
2,052
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 14 - redondo16

เคยลองฟังตัวนี้ที่ร้านเฮียเหมือนกันครับ ช่วงนั้นมีลูกค้าเทสลำโพงพอดีเลยต้องเร่งเสียงสู้เพราะไม่กันเสียงภายนอกเลย เลยไม่โดนไป

แต่เอาไว้ออกกำลังกายหรือปั่นจักรยานก็เหมาะครับ ปลอดภัยกว่า inear พอสมควรถ้าไม่เปิดดังมาก

นี่เป็นเหตุผลหลักที่ผมเลือกตัวนี้เลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

MaxxIE

09/10/2018 19:48:45
107
วันนี้ผมลองใส่KSC35ปั่นไม่มีเสียงลมรังควานเลยครับ ได้ยินเสียงรอบนอกดีกว่าEarpodsที่เคยใช้ด้วยครับ เพราะมันไม่มีเสียงลมมา กลบเสียงรอบๆเลย

เสียอย่างเดียวมันไม่ใช่ไร้สาย

อยากให้เฮียบอกเค้าทำ KSC35 True Wireless มาขายหน่อยครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 17

หูทองเหลือง

09/10/2018 21:21:34
2,052
เข้าท่าครับ!! เอาไว้ผมจะลองมั่ง แต่ไม่รู้ว่าเวลาเหงื่อออกฟองน้ำจะอมเหงื่อแค่ไหนนะสิครับ

ผมเคยคิดเล่นๆ ว่าถ้าเอาหูฟัง Grado ไปใส่ปั่นจักรยานจะเป็นยังไง  แต่คิดๆ ไปกลัวสายจะพันเข้าล้อเลยไม่กล้า555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

virusfowl

10/10/2018 03:51:04
42
จุกยางมีมาให้สองขนาดด้วยนะครับ แต่ผมใช้ฟองน้ำปกติแทน เพราะเน้นใส่ฟังเพลงทั่วไปไม่ได้ออกกำลังกาย ก็ใช้งานได้ดีเลย
ข้อดีของ Sony คือเรื่องแบตครับ ตัวนี้เคลมไว้ 8 ชั่วโมง ก็คือใช้งานได้ 8 ชั่วโมง จริงๆ แถมมีเกินด้วยซ้ำ อันนี้คือเปิดความดังราวๆ 50% นะครับ
แต่แอบแนะนำสำหรับคนที่จะเอามาใส่ฟองน้ำปกตินิดนึง คือควรใช้ฟองน้ำที่หนาหน่อย แล้วก็ควรเบิร์นเพื่อลดปลายแหลมสักนิดครับ เพราะเหมือนว่าเขาออกแบบแนวเสียงมาให้ใช้กับจุกของเดิม ซึ่งมันไม่ได้มีช่องให้เสียงจาก driver มาเข้าหูเราได้ตรงๆ คือต้องผ่านจุกที่เป็นตัวกรองชั้นนึง ซึ่งจุดนี้เป็นส่วนที่ทำให้กันน้ำ IPX4 ด้วยนะครับ เสียงแหลมเขาเลยบูสมาค่อนข้างจัดพอสมควร

ส่วนตัวไปลองใช้ Truely Wireless มาแล้ว แล้วก็พบว่า ข้อเสียของแบบไม่มีสายเลย ก็คือที่มันไม่มีสายนั่นแหละครับ 55 คือจังหวะไม่อยากมีอะไรอุดหู เราก็ไม่รู้จะเอาหูไปเก็บตรงไหน จะหยิบกล่อง เก็บหูลงกล่อง เก็บกล่องลงกระเป๋า มันก็ยุ่งยากเหลือเกิน
สู้แค่ถอดหู แล้วเอาหูคล้องคอไว้ได้เลย สะดวกกว่ากันมาก

ไม่รู้ที่บอดี้ข้างซ้ายใส่อะไรไว้นะครับ แต่ถ้าทำเป็นรูเสียบสาย 3.5 ไว้ใช้เผื่อกรณีแบตหมดได้ด้วย ผมว่าน่าจะแจ่มมาก ยังไม่เคยเจอหู BT แนวนี้ตัวไหนที่ทำรู 3.5 เผื่อมาไว้ให้เลย เต็มที่ก็คือถอดเปลี่ยนสาย bt > สายธรรมดาไปเลย
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 19

arkkara

10/10/2018 08:23:43
4

ผมว่ามันหลุดง่ายไปหน่อย พอวิ่งสักพักจะรู้สึกเหมือนใกล้จะหลุด ต้องจัดท่ามันใหม่

การชาทเเบต ผมคิดว่าจะที่ปิดสายชาท ข้อมันสั้นไป ต้องบิดเยอะตอนเสียบmicrousb กลัวมันขาด

สรุปซื้อมาจากร้านเฮียตั้งเเต่วันเเรกๆที่ออกขาย แต่นอนในกล่องใช้ตัวเดิม

ตอนนี้ตัวเดิม Sony xb50 ปุ่มหลุดเเล้ว คงต้องซื้อgen ใหม่ที่ราคา 5000 กว่าเเทน เพราะดูจะหลุดยากกว่า

ปล ชอบสีชมพูของ gen นี้ดูหวานๆดี

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 20

หูทองเหลือง

10/10/2018 09:02:42
2,052
ผมเอามาฟังเพลงในบ้านก็เสียงดีใช้ได้เลยครับ ฟังเพลง pop rock ทั่วไปก็ฟังสนุกครับ แต่ dance พวก EDM เสียงเบสต่ำๆ ยังไม่ใหญ่เขย่าหูเท่าไหร่

ท่านที่ใส่วิ่งแล้วเหมือนจะหลุดง่าย คงเป็นที่ดีไซน์ของจุกและเป็นหูฟังแบบเอียร์บัด จุกเลยไม่สอดเข้าไปสนิทในรูหู เวลาวิ่งและสะเทือนหูฟังเลยหลวมได้ ตรงนี้นักวิ่งคงต้องพิจารณาด้วยครับ ส่วนผมใส่ปั่นจักรยานบนถนนไม่ค่อยสะเทือนเท่าไหร่ เลยไม่หลุด ใส่แรกๆ ยังไม่คุ้น รู้สึกเหมือนหูฟังมันลอยๆ ก็คอยจับอยู่บ่อยๆ แต่พอจับแล้วมันก็ยังเข้าที่อยู่ครับ พอใส่ไปซักพักก็เริ่มชินครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

The Geronemo

10/10/2018 09:53:23
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 13 - หูทองเหลือง

เห็นรูปแล้วจำได้แบบนี้ แปลว่าไปบ่อยเหมือนกันใช่มั้ยครับ 555  ผมชอบที่นี่ตรงที่คนไม่ค่อยเยอะ ขี่จักรยานง่ายดีครับ
ผมไปบ่อยอยู่ครับ ตั้งแต่สมัยที่่ปั่นเลนสวนกัน ผมว่าที่นี่บรรยากาศดีนะครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

หูทองเหลือง

10/10/2018 11:40:13
2,052
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 21 - The Geronemo
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 13 - หูทองเหลือง

ผมไปบ่อยอยู่ครับ ตั้งแต่สมัยที่่ปั่นเลนสวนกัน ผมว่าที่นี่บรรยากาศดีนะครับ ^^
ผมก็ไปตั้งแต่ปั่นเลนสวนเหมือนกันครับ ยังจำได้ว่าตรงสุดทางจะมีแก๊งก์หมาอยู่แก๊งก์หนึ่งน่ากลัวมาก555  ต่อมาทำทางเพิ่มให้ปั่นครบรอบได้  แต่ตอนนี้มีก่อสร้างอยู่แถวๆสถานีสูบน้ำก็เลยต้องปั่นสวนกลับกันอีกแล้วครับ

เป็นสวนสาธารณะที่ร่มรื่นมากๆ มีต้นไม้ตลอดทาง มีบึงน้ำ มีคนไปทำกิจกรรมหลายอย่าง ทั้งวิ่ง ปั่นจักรยาน พาน้องหมาไปเดินเล่น ยังไม่รวมพวกที่มาเล่นบอล บาส ตะกร้อ เรียนเรือใบ เป็นสวนที่ผมชอบที่สุดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

MaxxIE

10/10/2018 15:43:23
107
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 17 - หูทองเหลือง
เข้าท่าครับ!! เอาไว้ผมจะลองมั่ง แต่ไม่รู้ว่าเวลาเหงื่อออกฟองน้ำจะอมเหงื่อแค่ไหนนะสิครับ

ผมเคยคิดเล่นๆ ว่าถ้าเอาหูฟัง Grado ไปใส่ปั่นจักรยานจะเป็นยังไง  แต่คิดๆ ไปกลัวสายจะพันเข้าล้อเลยไม่กล้า555
ผมปั่นแล้ว ฟองน้ำอมเหงื่อน้อยกว่าที่คิดนะครับ ปั่นชั่วโมงครึ่ง แทบไม่เปียกเลยครับ
น่าจะเพราะลมมันพัดตลอดด้วยมั้งครับ มันเลย อมเหงื่อแล้วก็แห้งไปเรื่อยๆ

ส่วนเรื่องสาย ผมก็กำลังเก็บเงินซื้อ Bluetooth Reciever ซักตัวมาต่อยู่ครับ ตอนนี้เล็งๆBTR3ไว้อยู่
สายที่ระโยงระยางก็คงหาเทปมาพันเก็บมันเอาแหละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 24

Prevent

10/10/2018 20:32:20
47
จะปั่นจักรยานก็โบนคอนดักเตอร์เหอะครับ เดียวนี้ก็มีเจ้าไม่แพงอยู่(จีน) ที่พอฟังเสียงOK มันจริงอยู่ที่ได้ยินเสียงรอบข้าง แต่สมาธินี่และครับที่น่าห่วง
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 25

หูทองเหลือง

10/10/2018 22:09:15
2,052
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 24 - Prevent

จะปั่นจักรยานก็โบนคอนดักเตอร์เหอะครับ เดียวนี้ก็มีเจ้าไม่แพงอยู่(จีน) ที่พอฟังเสียงOK มันจริงอยู่ที่ได้ยินเสียงรอบข้าง แต่สมาธินี่และครับที่น่าห่วง

ผมเคยไปลองมาหลายครั้งแล้วครับ แต่เสียงยังไม่เป็นที่พอใจ ผมเลยทำใจซื้อไม่ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ปั่นไปฟังไปกับ SONY WI-SP500"