Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ลองเปลี่ยนบรรยากาศมาฟังวงดุริยางค์เด็กมัธยมกันมั้ยครับ

หูทองเหลือง

06/10/2018 22:06:12
2,052
วงนี้ชื่อ Kyoto Tachibana Senior High School Band ครับ  เป็นวงดุริยางค์ของโรงเรียนมัธยมปลายที่ประเทศญี่ปุ่น  บางท่านอาจจะเคยเห็นคลิปการแสดงของวงนี้มาบ้างแล้ว แต่พอดีผมเพิ่งมาเจอและประทับใจมาก ในความสามารถของน้องๆทุกคน เพราะไม่ใช่แค่เล่นเครื่องดนตรีกันเฉยๆ แต่ยังต้องเดินไปด้วย แถมยังต้องเต้นไปด้วย และแต่ละเพลงก็เต้นท่าแทบจะไม่ซ้ำกันเลย  ซึ่งถ้าใครที่เคยอยู่วงดุริยางค์จะรู้ว่า แค่เล่นดนตรีไปด้วยเดินสวนสนามไปด้วยก็ไม่ง่ายแล้ว นี่ยังต้องเต้นด้วยและต้องจำท่าเต้นให้ถูกต้อง ยิ่งพวกที่เล่นเครื่องเป่านี่ไม่รู้ว่าเป่าไปกระโดดไปได้ยังไง  แสดงว่าน้องๆ วงนี้ต้องผ่านการฝึกฝนมาอย่างหนักแบบไม่ธรรมดา เก่งจริงๆ ครับ

และพอได้ดูการแสดงของน้องๆ วงนี้แล้ว ผมพบว่าดูสนุกดูเพลิน ไม่แพ้การดู BNK48 เลยครับ 555

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 1

หูทองเหลือง

06/10/2018 22:39:17
2,052
แต่การแสดงของวงนี้ที่ผมชอบที่สุดคือเพลงนี้ครับ Sing Sing Sing เพลงก็ยาก ท่าเต้นก็ยาก ดูแล้วยิ่งรู้ว่าวงนี้ไม่ธรรมดาจริงๆ

ดูอีกมุมใกล้ขึ้นครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 4
"ลองเปลี่ยนบรรยากาศมาฟังวงดุริยางค์เด็กมัธยมกันมั้ยครับ"