Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

จำเป็นต้องต่อ Dac-Amp ไหมครับ

ชี้แนะที

29/09/2018 16:29:30
พอดีผมใช้หูฟัง pk2 ,หูฟังdiyช่างไทย , shozy cynus สลับกันใช้บางวัน ต่อฟังเพลง joox sportify  หรือแอปในเครื่อง แล้วเสียงก็ดีนะครับ ต่อตรงผ่านสมาร์ทโฟนแอนดรอยรุ่นตัวท็อปนะครับ แต่อยากรู้ว่าถ้าผมซื้อ Btr1-3 หรือ es100 ต่อผ่านบลูทูด เสียงมันจะดีกว่าต่อตรงมากไหมครับ ผมกลัวซื้อมาแล้วเสียงจะไม่ต่างจากต่อตรง กลัวเสียดายตังค์ครับเพราะราคาบางรุ่นแพงกว่าหูฟังผมอีก ช่วยชี้แนะทีครับ หรือไม่จำเป็นต้องซื้อเพราะหูฟังเสียงดีอยู่แล้ว
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

30/09/2018 00:40:00
1,057
อันนี้อาจจะต้องลองดูครับเพราะเสียงเปลี่ยนเเน่นอนครับ อาจจะมีหลายอย่างที่ดีขึ้นโดยเฉพาะพละกำลังที่ดีขึ้นแบบเห็นได้ชัด เเต่มีบางส่วนที่อาจจะชอบหรือไม่ชอบซึ่งขึ้นอยู่กับมือถืออีกทีครับว่าเป็นรุ่นไหนเเละมีชิปเสียงเเยกรึเปล่าอีกทีครับ เเต่ถ้ามือถือทั่วไปต่อตัวรับ BT แบบ Audio grade เสียงจะดีกว่าเสียงช่องหูฟังครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"จำเป็นต้องต่อ Dac-Amp ไหมครับ"