Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เสียงที่เคยได้ยินหายไปครับ

เฮลป์มี

25/09/2018 22:25:47
ไม่แน่ใจเป็นที่หูฟังหรือหูผมรึเปล่านะครับ เสียงกีตาร์จากแต่ก่อนที่เสียงโดดขึ้นมาเลยกลับกลายเป็นเสียงหลบๆ ส่วนเสียงร้องผู้หญิงที่หูฟังด้านขวารู้สึกเสียงมันแตกนิดๆด้วยครับ พึ่งซื้อมาไม่กี่เดือนเอง T_T
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

25/09/2018 22:47:36
4,282
อย่าเพิ่งกังวลครับ เวลาฟังหูฟังแล้วเกิดรู้สึกว่ามีอะไรที่ผิดปกติไปจากที่เคยฟัง มันเกิดขึ้นได้จากหลายสาเหตุครับ ขั้นแรกให้เราทดสอบลองฟังด้วยเงื่อนไขต่างๆกัน เช่นเปลี่ยนเพลย์เยอร์+หูฟังเก่า หรือ หูฟังเก่า+เพลย์เยอร์เก่า+ไฟล์เพลงอื่น หรือเอาหูฟังตัวอื่น+ชุดเดิมเพลงเดิม

หรือลบเพลงออกจากเครื่องแล้วลงเพลงนั้นใหม่อีกรอบ หรือลองฟังแทร็คนั้น เทียบกับแทร็คอื่นๆในอัลบั้มว่ามีอาการคล้ายกันหรือไม่ ลองทดลองให้ครบทุกเงื่อนไข คราวนี้ก็จะเจอสาเหตุครับ ถ้าลองแล้วพบสาเหตุแน่ๆๆ ว่าจากอะไร ก็ยังมีออปชั่นให้ส่งเคลมได้อีกครับ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"เสียงที่เคยได้ยินหายไปครับ"