Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Soundmagic e80 กับ KZ as10 สองตัวนี้ตัวไหนดีกว่าครับ

ApeMan

13/09/2018 14:48:47
0
สวัสดีครับ ปัจจุบันผมใช้ e80 อยุ่ครับ แล้วอยู่ดีดีก็เห็นโฆษณา kz as10 เลยเกิดอาการคันขึ้นมา

เลยอยากสอบถามเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับว่า kz as10 นี่เสียงโดยรวมดีกว่า e80 ไหมครับ

ปล. ปกติผมฟังเพลงทุกแนวครับ ชอบเสียงกลางๆไม่หนักทางใดทางหนึ่ง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Banjobpai

14/09/2018 08:09:52
117
00 จริงๆราคา as10 ก็ไม่ได้แพง ลองเลยดีกว่ามั้ง 00

ดูจากโครงสร้างคิดว่า e80 น่าจะเป็นไดร์เวอร์แบบไดนามิค ส่วน as10 เป็นลูกผสมระหว่าง 1ไดนามิค + 4 บาลานซ์ อเมเจอร์

จะเทียบก็ยากนะ บาลานซ์ อเมเจอร์ มันมีลักษณะเฉพาะตัว ประเด็นคือจะชอบใหม และ เบิร์นนานมาก กว่าเสียงจะเข้าที่

ผมก็ใช้ทั้ง ไดนามิค และ ลูกผสม บอกได้แค่ว่าดีคนละอย่าง ไดนามิคจะฟังสบายกว่า แต่ลูกผสมมันแยกชิ้นดนตรีได้ดีกว่า

ก็ฟังสลับๆกันไป เพราะมันดีกันคนละอย่าง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

seeeee

15/09/2018 10:40:05
74
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Banjobpai
00 จริงๆราคา as10 ก็ไม่ได้แพง ลองเลยดีกว่ามั้ง 00

ดูจากโครงสร้างคิดว่า e80 น่าจะเป็นไดร์เวอร์แบบไดนามิค ส่วน as10 เป็นลูกผสมระหว่าง 1ไดนามิค + 4 บาลานซ์ อเมเจอร์

จะเทียบก็ยากนะ บาลานซ์ อเมเจอร์ มันมีลักษณะเฉพาะตัว ประเด็นคือจะชอบใหม และ เบิร์นนานมาก กว่าเสียงจะเข้าที่

ผมก็ใช้ทั้ง ไดนามิค และ ลูกผสม บอกได้แค่ว่าดีคนละอย่าง ไดนามิคจะฟังสบายกว่า แต่ลูกผสมมันแยกชิ้นดนตรีได้ดีกว่า

ก็ฟังสลับๆกันไป เพราะมันดีกันคนละอย่าง
AS 10 เป็น BA ล้วน ไม่มีไดนามิคไดรเวอร์นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Banjobpai

16/09/2018 07:58:20
117

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - seeeee
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Banjobpai

AS 10 เป็น BA ล้วน ไม่มีไดนามิคไดรเวอร์นะครับ
จริงด้วย หลังจากชีวิตหยุดกับ KZ ZS6 ก็ไม่ได้ตามเลย เป็น 5BA แล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Soundmagic e80 กับ KZ as10 สองตัวนี้ตัวไหนดีกว่าครับ"