Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากได้เสียงแบบ KEF LS50 Wireless

caprice

12/09/2018 08:47:33
5
ตอนนี้ผมใช้ลำโพง KEF X300A อยู่ครับ
วันก่อนไปฟัง KEF LS50 Wireless เสียงดีมากครับ
ที่นี้ก็เลยคิดว่าถ้าเราจะเล่นทั้งทีเล่นเป็น Passive เลยดีมั๊ย
มี Bookshelf Passive ตัวไหนแนะนำบ้างครับ จะได้ไปลองฟัง
แล้วอินทิเกรดแอมป์แนะนำเป็นตัวไหนครับ ถึงจะแมทช์ (สายลำโพงด้วยก็ได้ครับ 555)
(ถ้าเป็นเพาเวอร์แอมป์ก็ดีครับเพราะผมมี Pre/headphone Amp อยู่แล้วครับ จะได้ไม่ต้องคอยสลับสายเข้าออกหลังเครื่องเวลาฟังหูฟังครับ)

ปล.งบประมาณรวมเพิ่มหรือลดจาก LS50 Wireless ตามความเหมาะสมครับ
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

12/09/2018 13:11:05
573
ลูกค้าผมใช้ LS50 ตัวที่เป๋น Passive อยู่ ต้องกลับมาซื้อ LS50 Wireless แทนครับ

เพราะเค้าบอกว่า ซื้อตัว Passive ไป ต้องไปหาแอมป์ หาสาย หาตัวรับ Wifi หา DAC
ราคารวมๆแล้วจ่ายไปแสนห้า เสียงยังไม่ลงตัวเลยครับ สู้แมทช์ชิ่งจากโรงงาน อย่าง LS50 Wireless ดีกว่า

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

caprice

12/09/2018 15:01:06
5
ฟังแล้วเหนื่อยแทนเลยครับหมดไปแสนห้าเสียงยังไม่ถูกใจต้องย้อนกลับมาจัดตัว wireless อีก
หวยคงลงที่ active อีกแล้วมั้งผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

headradio

12/09/2018 16:51:44
47
เห็นด้วยกับคุณหมูหวานเลยครับ

บริษัทที่ผลิตลำโพงมานานอย่าง KEF เค้ารู้อยู่แล้วละครับว่าอยากได้ signature เสียงแบบไหน การซือแยกชิ้นเองเพื่อให้เสียงเหมือนแบบที่โรงงานจูนมาย่อมยากมากๆ นอกจากนี้ LS50 Wireless ยังมี Function DSP แบบพื้นฐานเพื่อปรับเสียงของลำโพงให้เหมาะกับสภาพห้องด้วยครับ ส่วน App ที่ใช้ร่วมกับลำโพง (สำหรับ setup + wireless streaming) ก็เสถียรกว่าตอนออกมาใหม่ๆ ใช้งานจริงได้สบายๆ แถมยังรองรับ Tidal, Spotify Connect, Roon Ready ด้วย ถ้างบถึง+ชอบเสียงอยู่แล้ว ถอย LS50 Wireless ดีกว่าครับ  
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

Draco

12/09/2018 22:41:14
424
เห็นด้วยกับ wireless เช่นกันคับ  จัดชุดในงบนี้เป็นแยกชิ้นให้ลงตัวแบบกะว่าดีกว่า  มือทั่วๆไปน่าจะยาก

หรือลองถามคุณธานี โหมดสง่าไหมคับ  เห็นแกเคยโพสเชิญชวนว่าขอให้แกจัดเซ็ตให้ได้  ถ้าจำไม่ผิดในงบ 1แสน  ผมว่าน่าจะแจ่ม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากได้เสียงแบบ KEF LS50 Wireless"