Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปัญหาการเชื่อมต่อotgเข้ากับfiio q1 mark2

พัฒนพงษ์

05/09/2018 23:30:42
เวลาผมต่อสาย micro b to micro b แล้วเวลามีอะไรไปโดนขั้วสาย(ฝั่งตัวdac/amp)หรือแค่แต่เบาๆ สัญาณก็จะหลุดหายทันที แล้วเวลาถอดออกแล้วต่อใหม่ หรือทำการเชื่อมต่อdac/ampเข้ากับตัวandroidใหม่ สัญญาณเสียงกว่าจะเข้าตัวdac/ampแล้วออกหูฟัง นานมาก รอจนเปื้อยกว่าจะเข้าให้ใช้เวลาเกือบนาที
......มีใครเป็นแบบผมบ้างไหมครับ.....แล้วพอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ.....มันเป็นที่อะไรเกิดจากตัวอะไร.....ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

06/09/2018 00:48:21
1,057
ต้องเช็คขั้วทั้ง 2 ฝั่งดูก่อนครับ อาจจะไม่ได้เสียเเต่ว่าหลวมเเละหลุดงา่ย หรือลองหาสาย Micro to  micro เส้นอื่นดูครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

somphon

06/09/2018 09:15:12
29
เคยเป็นครับ ผมเลยสั่งสายใหม่ใน lazada ของร้าน FiiO มาแทน อาการหายขาด
สายที่แถมมาบางทีมันไม่เวิร์ค
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

พัฒนพงษ์

06/09/2018 20:11:58
ตอนนี้ ผมลองเปลี่ยนสายแล้ว ปรากฏว่าใช้แบบสายธรรมดาเสียงติดไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณหลุด แต่ว่า!! เครื่องfiioมันจะดูดแบตของโทรศัพท์ แต่สายเก่าที่ผมใช้มันเป็นสายแบบไม่ดูดแบต แต่สัญาณหลุดบ่อย เป็นแบบนี้ต้องซื้อสายใหม่สถานเดียวใช่ไหมครับ ปล.ทางfiioไม่ได้แถมสายที่ไว้ต่อกับandroid แต่ที่แถมมาเป็นสายใช้กับiphone ที่ต่อตอนนี้ใช้สายชาร์จแบตของfiioมาต่อเข้ากับotgของโทรศัพท์(กินแบตสุดๆ)
หยิกหู 0
"ปัญหาการเชื่อมต่อotgเข้ากับfiio q1 mark2"