Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

กำลังสนใจ ลำโพงพวก The Three/ L16 หากเทียบลำโพง2.0 Bt3 คุณภาพเสียงต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ

Pik

31/08/2018 09:16:48
0
ตอนนี้กำลังสนใจลำโพง B&W Zepperlin / Sony srs X99 / Klipsch The Three/ L16/ Marshall Woburn ขอทราบจุดดีจุดเด่นแนวเสียงเอกลักษณ์ของแต่ละตัว ก่อนซื้อคับ 

และถ้าหากเทียบกับลำโพง 2.0 แบบ Acoustic BT3 คุณภาพเสียงต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

31/08/2018 12:47:54
573
ต้องขึ้นอยู่ว่าใช้งานลักษณะไหนครับ ตั้งหน้าคอมหน้าTV หรือวางในห้องนั่งเล่นเฉยๆแบบไม่ได้ตั้งใจฟัง 

ตัวลำโพงแบบชิ้นเดียวจะได้เปรียบเรื่องความสะดวกในการจัดวางครับ ไม่ต้องการการเซ็ทตำแหน่งมาก ใช้งานง่าย

ส่วนลำโพง 2.0  จะได้เปรียบเรื่องเสียงที่มีมิติ ตำแหน่งชิ้นดนตรีแยกซ้าย-ขวาชัดเจน 

คุณภาพเสียงดีพอๆกันครับ ขึ้นอยู่กับการใช้งานว่าวางตรงไหนของห้องครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Peerasak

31/08/2018 12:52:52
6
ลำโพง 2.0 จะให้มิติเสียงที่ดีกว่า แต่ถ้าสถานที่ไม่อำนวยหรือไม่ได้ฟังแบบเน้นมิติอะไรมาก ลำโพงบลูทูธแบบตู้เดียวจะสะดวกกว่าและผมว่าเป็นเฟอนิเจอร์ตกแต่งบ้านได้ด้วยครับ

ส่วนเรื่องน้ำเสียงก็อีกเรื่องนึงครับ Marshall เสียงจะสด Live ฟังสนุกเบสแน่น  Klipsch ก็จะแนวอิ่มใสฟังสบาย ส่วน BT3 แนวแฟลตแหลมเป็นประกายใสๆเบสไม่ค่อยมีครับ ตัวอื่นไม่เคยฟังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"กำลังสนใจ ลำโพงพวก The Three/ L16 หากเทียบลำโพง2.0 Bt3 คุณภาพเสียงต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ"