Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

(มือใหม่หัดเลือก) ขออนุญาตรบกวนช่วยเลือกหูฟังฟูลไซส์ สำหรับนักเดินทาง ทีครับ ขอบคุณครับผม

ZeRonZyzTem

26/08/2018 14:53:24
2

(มือใหม่หัดเลือก) ขออนุญาตรบกวนช่วยเลือกหูฟังฟูลไซส์ สำหรับนักเดินทาง ทีครับ ขอบคุณครับผม 

สำหรับที่ผมอยากเลือก หามาฟังคือ
1.การดีโซด์เป็นอันดับแรก (ไม่คอยชอบแบบไม่มีสีหรือเป็นสีเดียวล้วนๆครับ)
2.ความดังของหูฟังครับ ยิ่งดังยิ่งชอบครับผม
3.ความสะบายในการฟังเนืองจากผมเดินทางบ่อยๆเป็นระยะเวลานาน ที่นานที่สุด 2-3 วันได้(เข็ดแล้วครับผมเดินทางผ่านลาวไปเวียดนานม นั้นรถทั่วไปจองใว้ 2 ที่อีกทที่หนึ่งเอาใว้วางของ แต่รถชอบจอดรับคนทุกทางครับทั้งคนแก่ทั้งเด็กทั้งผู้หญิงทั้งพระ สุดท้ายได้ที่นั้ง VIP เป็นเก้าอี้สุดหรูทำด้วยพลาสติกสีฟ้าไม่มีที่พักหลังให้ แถมลาวไปเวียดระยะทาง 7-8 ร้อยกิโลได้ แต่ใช้เวลาเดินทางจากเวียงจันทร์(08.00)-ฮานอย(17.00 ของอีก 2 วัน)  
4.งบที่ผมคิดเอาใว้คือ 20,000+- ครับผม

(ของ Sony รุ่นนี้โดนใจผมมากแต่ทำไมราคามันถูกจังครับ???)

รบกวนทุกท่านด้วยครับ

ขอบคุณครับผม

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

26/08/2018 18:09:22
1,057
ถ้าเป็นแบบไร้สายเเละสามารถสวมใส่ได้นานที่โดดเด่นจะมี Bose QC35 ที่ขึ้นชื่อเรื่องการสวมใส่ที่สบายและให้เสียงที่นุ่มนวล

หรือ Sony รุ่นท็อปก็จะเป็น 1000X M2 ครับ จะให้เสียงที่กระจ่าง เบสปานกลาง และสวมใส่สบายเช่นกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ZeRonZyzTem

26/08/2018 19:16:34
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
ถ้าเป็นแบบไร้สายเเละสามารถสวมใส่ได้นานที่โดดเด่นจะมี Bose QC35 ที่ขึ้นชื่อเรื่องการสวมใส่ที่สบายและให้เสียงที่นุ่มนวล

หรือ Sony รุ่นท็อปก็จะเป็น 1000X M2 ครับ จะให้เสียงที่กระจ่าง เบสปานกลาง และสวมใส่สบายเช่นกันครับ
ขอบคุณมากครับผม 

ถ้าเป็น ฺB&W PX Wireless Headphone กับ AKG 712 Pro นี้พอสู้ได้ไหมครับผม?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

artpiggo

26/08/2018 19:32:00
15
Bose qc35 อีกเสียง ควรเน้นเรื่อง noise cancelling มากๆ สำหรับสายเดินทาง
หยิกหู 0
แจกหู 0
"(มือใหม่หัดเลือก) ขออนุญาตรบกวนช่วยเลือกหูฟังฟูลไซส์ สำหรับนักเดินทาง ทีครับ ขอบคุณครับผม"