Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำหูฟังไร้สาย งบประมาณไม่เกิน 10K ให้หน่อยครับ

monkeyac120

22/08/2018 16:23:12
0

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆสมาชิก

พอดีผมอยากขอคำแนะนำเรื่องเลือกซื้อหูฟังไร้สายหน่อยครับ ช่วยแนะนำให้ทีว่าตัวไหนดี สำหรับงบประมาณไม่เกิน 10K (10,000 บาท) กับลักษณะการใช้งานตามรายละเอียดด้านล่าง

จุดประสงค์หลัก : ใช้สำหรับเล่นเกม, ดูหนัง (แอ็คชั่นบู๊ล้างผลาญ)

จุดประสงค์รอง : ฟังเพลงแนว Trap, Epic, Hip-hop, Reggaeton, EDM

ออพชั่น : ซัพพอร์ต PS4 และ Smart TV ถ้าเป็นตัวเลือกแบบจะเสียบสาย, ถอดสาย ได้ยิ่งดีเลยครับ

ตอนนี้ผมใช้หูฟังเกมมิ่งอยู่เป็นของ Steelseries Arctis 7 แล้วรู้สึก มันก็โอเคในระดับนึงนะ ยังอยู่ระหว่างเบิร์นเสียงให้เข้าที่เข้าทาง ผ่านไปได้ 30 ชม.+ แล้ว แต่ติดที่เวลาเปิดใช้งานโหมดไร้สาย เวลาเจอเสียงเบสย่านความถี่ต่ำมากๆ หรือตอนดูหนังเล่นเกมแล้วเจอฉากเบสหนักๆ, ระเบิดเขาเผากระท่อม มันจะมีเสียงซ่ามารบกวน หรือเสียงกร่อกๆ คล้ายๆกับตัวอุปกรณ์ด้านในมันสั่นสะเทือน แต่พอเสียบสายปุ๊บ อาการดังกล่าวก็ลดลง คือมีบ้างบางๆแต่ไม่สั่นหนักเท่าตอนใช้งานโหมดไร้สาย

สำหรับตอนฟังเพลงก็จะปิด DTS X 7.1 ปรับกลับมาโหมดฟังเพลงพวกแนว Trap ที่เป็นเวอร์ชั่น Bass Boosted นี่สั่นหนักยิ่งกว่าหนังอีก พอดีไปลองหูฟังไร้สายของรุ่นพี่มายี่ห้อ Audiotechnika ไม่สั่นเลยแม้แต่นิดเดียว(ใช้โหมดไร้สายเหมือนกัน) คือแบบ งง ซื้อตัวนี้มาตั้ง 6,000 เจอเบสแค่นี้ก็สั่นแล้ว

ก็เลยไหนๆก็ไหนๆแล้วจะกัดฟันซื้อแบรนด์เทพๆใช้ไปเลยสักตัวตามงบประมาณข้างต้น รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกในบอร์ดด้วยครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

monkeyac120

22/08/2018 16:29:12
0
ไม่รู้ Edit กระทู้ตรงไหนขออภัยครับ

ขออนุญาตเพิ่มเติม ผมชอบแบบ Full Size ครอบปิดหูพอดี
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำหูฟังไร้สาย งบประมาณไม่เกิน 10K ให้หน่อยครับ"