Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ระหว่างaudioengine h6+s8 กับชุดโฮม bose ชุดเล็กที่เป็นซาวบาร์ อันไหนดีกว่ากันครับ

Oate

13/08/2018 21:27:16
1
เคยใช้ A2 แล้วประทับใจหนะครับ เลยไม่แน่ใจว่า ถ้าใช้ชุดที่ใหญ่ขึ้นมาหน่อยจะเป็นไง แต่เห็นไม่มีลำโพงหลัง bose ให้มาครบกว่า เสียงก็พอใช้ได้หนะครับ  ห้องไม่ได้แต่งอคูสติกสำหรับฟังเพลงนะครับ เป็นทาวเฮาส์กว้าง 5.5m 2ห้องติดบ้านๆครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากนะครับ หรือจะแนะนำตัวอื่นได้ครับ งบไม่เกินแสนนึง ขอเล็กๆหน่อยครับ
ปล ประสปการณ์ฟังเพลง
เคยจัดชุด hxd1+dynaudio ฟังในรถชอบครับ
ลำโพงคอม ชอบ harmankordon  audioengine a2 ชอบครับ
ชุดหูฟังเคยจัดชุด dt990 +ampFiio a5 ฟังกับคอมรู้สึกแย่มากครับ ( เบิร์นไป 50 ชม ครับ)​
รบกวนแนะนำด้วยครับพี่ๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

14/08/2018 01:04:40
573
ถ้าหากเน้นการฟังเพลงเป็นหลักๆ ผมจะไม่ค่อยแนะนำ Soundbar นะครับ อยากให้หาเป็นลำโพง 2.0 แล้วเพิ่ม SUB มากกว่า
ชุดที่น่าใช้จะเป็น Klipsch R-15PM จับคู่กับ SUB Klipsch รุ่น R-10SW ครับ เป็นชุดที่เสียงลงตัวมากๆชุดนึงเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ระหว่างaudioengine h6+s8 กับชุดโฮม bose ชุดเล็กที่เป็นซาวบาร์ อันไหนดีกว่ากันครับ"