Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

การตกพื้นมีผลต่อเสียงหรือไม่

P.Kam

13/08/2018 02:09:01
0
ผมทำลำโพงของเพื่อน JBL xtreme ตกพื้นครับ กลิ้งตก พื้นไม่สูงมาก ประมาณ 1 เมตรได้ หลังตกมีรอยนิดนึง ตัวลำโพงไม่มีแตกอะไร เปิดใช้งานได้ปกติ บลูทูธได้ ฟังเพลงได้ แต่เพื่อนผมบอกว่า ฝั่งลำโพงซ้าย มีเสียงแหลมดรอปๆลงไป ตัวผมเองไม่มีความรู้ด้านลำโพงจะซื้อใช้ก้อราคาเรือนหมื่น ขอความเห็นด้วยครับว่า ถ้ากรณีลำโพงตก จะมีผลต่อดอกลำโพงหรือไม่ แล้วเรื่องเสียง ลองเปิดดังๆแล้วมันกะไม่ซ่าอะไรนะครับ เสียงดีปกติในความคิดของผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

seeeee

13/08/2018 13:07:02
74
ถ้าชิ้นส่วนภายในไม่ได้เกิดความเสียหายไม่น่ามีผลต่อเสียงนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เหน่งบา

13/08/2018 18:12:48
1,866
เคยทราบแต่ว่าถ้าลำโพงไฮเอนด์มีผลครับ (รายละเอียดไม่อยากเล่า เดี๋ยวผมได้ซดมาม่าทั้งที่ไม่เกี่ยว)

ส่วนถ้าว่าเจ้าของลำโพงบอกมีผลกับเสียง และมีร่องรอยเกิดขึ้น คงต้องรับผิดชอบให้เขาแหละครับ แล้วตัวที่เรารับมาจะขายต่อหรืออย่างไรก็ว่ากันไป เสียใจกับคราวซวยด้วยนะครับ T^T
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

Step Back

13/08/2018 18:30:37
24
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - เหน่งบา

เคยทราบแต่ว่าถ้าลำโพงไฮเอนด์มีผลครับ (รายละเอียดไม่อยากเล่า เดี๋ยวผมได้ซดมาม่าทั้งที่ไม่เกี่ยว)

ส่วนถ้าว่าเจ้าของลำโพงบอกมีผลกับเสียง และมีร่องรอยเกิดขึ้น คงต้องรับผิดชอบให้เขาแหละครับ แล้วตัวที่เรารับมาจะขายต่อหรืออย่างไรก็ว่ากันไป เสียใจกับคราวซวยด้วยนะครับ T^T

เล่าเหอะครับพี่เหน่งบาอยากรู้ง่ะะ ประเด็นนี้ผมเคยสงสัยอยู่ยิ่งพวก iem หลายๆ driver เกิดชำรุดเสียหายไปบางส่วนจะรู้ได้ไง 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"การตกพื้นมีผลต่อเสียงหรือไม่"