Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเกี่ยวกับ CCK กับ DACหน่อยครับ

ลูกตาล Reus Glass

12/08/2018 15:40:51
96
DAC ตั้งโต้ะพวกที่ใช้ไฟเลี้ยงนะครับ ถ้าจะต่อกับideviceจำเป็นต้องใช้สายcckอย่างเดียวเลยไหมครับ (ถ้าdacรุ่นนั้นไม่ได้เคลมตัวเองว่ารับiosได้)
สมมติถ้าdac inputเป็น type B แล้วเราต่อlightningออกมาใช้หัวแปลงปลาย usb A เป็น B เสียบเข้า dac การส่งข้อมูลต่างกับCCKไหมครับ? จริงๆคือเช็คราคาหัวแปลงพวกนี้ถูกมาก มากกว่าcckมากๆเลยอยากลองดูครับ

แถมพ่วงแฟนๆschiit สนใจFULLA2 อยุ่แต่ไม่มีตัวแทน ร้านที่วางขายเจ้าหนึ่งเคาะราคามาค่อนข้างโหด ประเทศเพื่อนบ้านแถวๆนี้ปกติมีschiitวางจำหน่ายไหมครับ?
ขอบคุณนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

12/08/2018 16:49:08
1,057
ถ้าใช้กับ iphone สว่นมากต้องพึง CCK ครับ จำทำหน้าที่เป็นตัวรับ USB แบบ Type A (เหมือนกับ USB คอมพิวเตอร์ครับ)

DAC ที่ไม่เมีครื่องหมายรองรับ iphone ไม่สามารถต่อตรงโดยไม่ผ่าน CCK ได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ลูกตาล Reus Glass

13/08/2018 11:42:14
96
ขอบคุณพี่หลุยส์ครับ  

แฟนๆSCHIITยังแนะนำได้นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเกี่ยวกับ CCK กับ DACหน่อยครับ"