Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สงสัยเรื่องอายุการใช้งานของ Chord Mojo

F4ng

10/08/2018 21:25:34
0
คือสนใจสินค้าตัวนี้อยู่ครับ แต่ติดอยู่ที่ว่าพอลองๆไปหาข้อมูลทั้งตามบอร์ดนอกและที่นี่เอง เห็นมีคนบอกว่าแบตเสื่อมแล้วเยอะเลย และส่วนใหญ่จะใช้กันได้แค่ปีกว่าๆ เลยสงสัยว่ามีใครในที่นี้ใช้งาน chord mojo ได้เกิน 2 ปีแล้วยังปกติบ้างครับ

บอกตรงๆถ้าจ่ายขนาดนี้แล้วใช้ได้แค่ปีกว่าๆส่วนตัวผมว่าไม่คุ้มเลยครับ ต่อให้ส่งให้เฮียรับเรื่องเปลี่ยนแบตได้ แต่รอเป็นเดือนนี่ผมคงซื้อ DAC ใหม่ไปล่ะ

แต่ถ้าที่มันเสื่อมเร็วเพราะต่อไปด้วยเล่นไปด้วยงี้พอคุยกันได้ครับ เพราะเข้าใจว่าแบตพวกนี้ไม่ควรชาร์จค้างอยู่ล่ะ ฟังจนแบตใกล้หมดแล้วค่อยชาร์จไปเรื่อยๆแบบนี้พอไหวอยู่ไว้กะเวลาเอาได้

มีมั้ยครับคนที่ใช้ Chord Mojo แบบไม่ชาร์จไปด้วยเล่นไปด้วยแล้วอยู่ได้เกิน 2 ปี หรือแบบชาร์จไปด้วยเล่นไปด้วยแล้วยังอูย่ได้เกินก็มาได้ครับ อยากเก็บสถิติจากผู้ใช้จริงในนี้หน่อย

แล้ว Mojo ลอตใหม่ๆนี่มีปรับปรุงเรื่องแบตบ้างมั้ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

10/08/2018 22:38:33
1,057
เบื้องต้นอาจจะต้องดูการใช่งานว่า ปล่อยให้เเบตหมดบ่อยมั้ย หรือว่าเสียงชาร์ตไว้นานเกินไปบ่อยมั้ย ซึ่งตัวเเปรเหล่านี้จะมีผลต่ออายุของแบตเตอรี่ทุกชนิดครับ
ส่วนตัวเดโม่ที่ร้านเป็นล็อคเเรกที่เเกะใช้งาน ตอนนี้ยังคงใช้งานได้อยู่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Moze

11/08/2018 01:39:00
16
ผมรอรุ่นใหม่ปรับปรุงแบตให้ใช้นานขึ้นค่อยซื้ออีกที ค้าบ เคยใช้ล๊อตแรก ใช้แล้วเกือบหมดค่อยชาร์ตไม่มีปัญหานะคัาบ ใช้ได้ไม่เกิน 6ชม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

F4ng

11/08/2018 01:54:11
0
เรื่อง ชม ใช้งาน ต่อการชาร์จ 1 ครั้งนี่ผมไม่ห่วงเท่าไหร่หรอกครับ เป็นห่วงเรื่องการใช้งานระยะยาวมากกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สงสัยเรื่องอายุการใช้งานของ Chord Mojo"