Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามการใช้งานLineOut หน่อยครับ

ไม่ได้เป็นสมาชิก

08/08/2018 18:42:49
 รบกวนสอบถามหน่อยครับ เกี่ยวกับ DAP FiioX5iii
1. ช่อง line out คืออะไร ใช้งานยังไงครับ ใช้สาย Mini To RCA เสียบช่องไลน์เอาท์ แล้วเข้าแอมป์ได้เลย ผมเเข้าใจถูกไหมครับ
เพราะชุดที่ผมใช้ เป็นหูฟัง stax ต้องผ่านแอมป์ ครับ
2. หากเสียบมินิ ออกรูหูฟังปกติ มันคือโหมด Dac+Amp ผมเข้าใจถูกไหมครับ และหากใช้งานในรูปแบบนี้  วอลลุ่มที่ Dap ควรตั้งไว้สูงสุดเลยหรือเปล่าครับ แล้วลด-เพิ่ม ควาใดังจากแอมป์เอาครับ ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tintin3274

08/08/2018 20:07:34
2
ถูกแล้วครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ไม่ได้เป็นสมาชิก

08/08/2018 20:42:23
ขอบคุณครับ สอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับอแล้วแบบออกใลน์เอาท์ กับออกช่องหูฟังปกติ แนะนำอันไหนครับ และต่องตั้งึ่าอะไรเพิ่มไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Artnoi

08/08/2018 21:42:15
425
Line Out output is usually fixed at 1-2Vrms (it’s standard), while Phones Out voltage output is variable according to your volume setting krub.

In a competently designed audio source, the only differences between these two ports should be the output impedance (higher on Line Out) and voltage krub.
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามการใช้งานLineOut หน่อยครับ"