Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามearbudและการmodต่างๆค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ

07/08/2018 05:00:33
ปกติใช้หูฟังinear. Westone am pro10 กับ fullsize.beyerdynamic dt770pro 80ohmค่ะ
ใช้dap ak kann กับamp cypher labs duet
1. สนใจจะหาเอียร์บัดมาลองใช้ดู ควรเริ่มจากตัวไหนคะถ้าชอบแนวเสียงประมาณว่าbalanceดี รายละเอียดครบ เวทีเสียงกว้างหน่อย ในราคาที่เริ่มต้นฟังน่ะค่ะ
2. หากสนใจจะmodสายและไดรเวอร์เอียร์บัดเอง สามารถหาความรู้ได้จากไหนคะ แล้วมีแหล่งซื้อขายอุปกรณ์เช่นสาย หัวแจ็ค ขั้วต่อ ไดรเวอร์แนะนำมั้ยคะ
3. อยากลองทำสายหูฟังและm2mเองด้วยค่ะ ไม่ทราบว่ายากขนาดไหน
4. ถ้าต้องการจบกับเอียร์บัดจริงๆงบประมาณไม่เกินหมื่น +-ได้นิดหน่อย แนะนำตัวไหนคะ
ขอบคุณมากๆค่ะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ตามนั้น

07/08/2018 07:24:14
เริ่มจาก pk2 ก็ดีนะครับ เสียงก็แนวที่ชอบเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

artpiggo

07/08/2018 08:39:58
15
เอาเอียบัตโมสายได้ อย่าง rose ดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องยุ่งยากเรื่องแกะหน้าไดร์เวอร์มาโม เริ่มต้นที่ rose masya แล้วมาจบที่ mojito ก็ได้

สายอัพเกรดก็ลองหาสายทองแดงชุบเงินดู
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

pompam_egat

07/08/2018 08:53:56
5
Simphonio Dragon 2 Plus
ผมลองมาหลายตัวแล้ว เจอตัวนี้จบเลยครับ ขับง่ายเสียงครบ มิติเลิศ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

BIGs

07/08/2018 09:53:10
208
1. ตอบ หู Vmaster จากเพจ V-Friend ราคาไม่เกิน 2 พัน ผมว่าเริ่มต้นได้ดีทีเดียวครับ ค่อนข้างตรงตามที่ต้องการ แต่บางคนก็เอามาใช้เป็นตัวหลักหลังจากใช้ตัวแพงๆมาจนนับไม่ถ้วน
2. ตอบ หาความรู้ได้ที่บอร์ดมั่นคงนี้และหาได้ที่ FB เพจ "หูฟังคลับ ThaiHeadphoneClub" ส่วนหาซื้อของ diy ก็ FB เพจ "หูฟังคลับ ห้องซื้อขาย Buy Sell Group Thai Headphone Club" แล้วมันจะต่อยอดให้เราหาแหล่งซื้อของได้กว้างขึ้น
3. ตอบ ความถนัดทางด้านช่างของแต่ละคนไม่เท่ากัน บางคนบอกง่าย บางคนบอกยาก ส่วนผมเองบอกไม่ยากแต่ก็ไม่ง่ายนะ
4. ตอบ ตอนนี้ตัว จขกท.ยังไม่ได้ทำความรู้จักกับเอียบัดสักเท่าไร ดังนั้นอย่าไปหาตัวจบเลยครับ มือใหม่หาไม่เจอหรอก มันเหมือนหาของในที่มืดซึ่งไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงไหนแล้วที่ๆเดินหาอยู่มันกว้างหรือแคบแค่ไหน เล่นไปสักพักก่อนครับ ให้รู้ว่าอะไรเป็นอะไร เมื่อนั้นทุกอย่างมันจะชัดเจน จะเริ่มมองเห็นตัวจบลางๆ
โชคดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

doubleOO

07/08/2018 14:09:38
2
ตอบข้อ 2 เรื่อง mod สาย ได้เว่อ เพจ boutiquebuds มีคามรู้พื้นฐานในการพัฒนาแะผลิตได้เว่อเลยครับ
บทความอื่นๆเกี่ยวกับหูฟังก็น่าสนใจมาก เลื่อนๆลงมามีหลายบทความเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

tangkoo.

07/08/2018 16:01:26
1,368
ชุดที่มีค่อนข้างดีเลยครับ
1. PK1 อมตะนิรันดิ์กาล แต่ก่อนถือว่าแพง แต่เดี๋ยวนี้ ราคากลางๆแล้ว ใช้กับชุดที่มีอยู่ได้สบาย  อีกอย่างถือเป็นหูยอดนิยม ถ้าอีกหน่อยเบื่อ อยากจะปล่อยก็ไม่ยาก และราคาตกไม่มากครับ

2.ในเฟซหูฟังคลับ ครับมีช่างอยู่เยอะ ได้คำตอบเร็ว ในบอร์ดนานๆจะเห็นที 

3.หัดบัคกรีเข้าหัวดูก่อนครับ  ทำบ่อยๆพอชำนาญเดี๋ยวก็เก่งเอง สำหรับผมอันนี้ยากที่สุดแล้ว555

4.ไม่ทราบครับ แต่ละคนความชอบไม่เหมือนกัน ต้องไปลองๆเอาเอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามearbudและการmodต่างๆค่ะ"