Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

นึกถึงสมัย เว็บ เฮีย กับ taf.in.th รุ่งเรือง

Mansnack

24/07/2018 18:53:19
เพิ่งกลับมาเล่นหูฟังหลังเรียน จบ เข้ามาดูอีกที บอร์ดเงียบมากไม่เหมือนแต่ก่อน taf.in.th เข้าไปไม่มีคนเล่นเเล้ว เมื่อก่อนเป็นแหล่งความรู้ ชั้นดี มีจัดมิตติ้งตลอด เสน่ห์ของวงการนี้หายไป อย่างบอกไม่ถูก สมัยก่อน มีพี่ wat12 ป๋าคณิต พี่ยศ พี่ชิม เดัยวนี้หายไปไฟนกันหมด
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Uthen

24/07/2018 19:23:09
17
มีกลุ่มใน Line แต่ก็ไม่ค่อยคุยหูฟังกันแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

24/07/2018 20:29:31
4,282
555 นึกถึงตอนนั้นรู้สึกว่าสนุกและครึกครื้นดีครับ แต่สาเหตุที่ทุกคนเริ่มห่างหายออกไปน่าจะเป็นเพราะมีเครื่องมือสื่อสารโซเชียลต่างๆมาแทนที่ เลยทำให้การพูดคุยสนทนาผ่านกระดานเว็บบอร์ดหายไปโดยปริยายครับ

แต่จริงๆจากที่ผมดู stat หลังบ้าน ปรากฏว่าตัวเลข stat บอก UIP ไม่ลดลงเลยมาหลายปี และมีจำนวนการเพิ่มขึ้นอีกราวๆ 10-15% แสดงว่าคนเก่าๆนั้นยังติดตามอ่านเว็บบอร์ดอยู่ แต่เป็นการอ่านเฉยๆไม่ได้โพสอะไร ซึ่งผมคิดว่าปัจจุบันมันมีอะไรให้โพสให้เม้นท์กันมากมายในสื่อโซเชียล ซึ่งตอนนี้กลายเป็นเครื่องมือหลักของทุกคน

แต่ไม่ห่วงครับ เว็บบอร์ดมั่นคงก็ยังคงรักษาขนบจารีตและกลิ่นเดิมๆไว้ให้สำหรับท่านที่ชอบเสพย์ระบบกระดานบอร์ดให้อยู่ครับ โดยมีผมเองซึ่งเป็นพวกเสพย์ติดคอยดูแลอยู่ตลอดครับ จะว่าไปผมว่ากระดานเว็บบอร์ดมันกระชับคนเล่นที่เป็นเชิงลึกดีกว่าสื่อโซเชียลซึ่งเป็นคนเล่นแบบแนวกว้างครับ

555
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 3

tangkoo.

24/07/2018 21:59:33
1,368
นึกแล้วตลกดี คนอื่นหนีไปคุยกันในกลุ่มเฟสบุ๊ค  แต่ผมหนีเกรียนเฟสบุ๊ค มาเล่นเว็บบอร์ด555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

24/07/2018 23:15:55
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - tangkoo.
นึกแล้วตลกดี คนอื่นหนีไปคุยกันในกลุ่มเฟสบุ๊ค  แต่ผมหนีเกรียนเฟสบุ๊ค มาเล่นเว็บบอร์ด555
คล้ายกันเลยครับพี่ tangkoo จริงๆหลายปีก่อนแต่ก่อนผมเคยคิดหวั่นใจว่าจะต้องปรับเว็บบอร์ดไปเป็นกลุ่มในเฟซบุ๊คหรือเปล่า

แต่ผมตัดสินใจว่าไม่ดีกว่า เพราะผมดูแล้วเครื่องมือมันคนละอย่าง ในเฟซบุ๊คจะเน้นรวดเร็วและคุยกันแบบฉาบฉวย แต่ระบบเว็บบอร์ดมันเป็นอะไรที่รอได้ ช้าได้ แต่รอแบบมีความคาดหวัง และได้ผลลัพธ์ที่มีคุณภาพกว่าครับ 555

รับรองครับ ต่อให้ร้านมั่นคงเจ๊งไป ยังไงก็คงมีกระดานเว็บบอร์ดอันนี้อยู่ไว้คุยกันแน่นอนครับ อันนี้เป็นคำมั่นพันธสัญญาของผมเลยล่ะ 555
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 4
ความคิดเห็นที่ : 5

RockDragon

24/07/2018 23:24:55
2,893
ผมเองจนป่านนี้ก็ยังไม่ชำนาญการใช้งานของเฟซบุ๊คกับ IG เลย
ทุกวันนี้ก็ยังขลุกอยู่กับเว็บบอร์ดตลอดครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

somkiatr

24/07/2018 23:30:01
182
ผมก็พยายามจะโพสโน่นโพสนี้ ทั้งแบบไร้สาระหรือมีสาระบ้าง แต่ดูแล้วบอร์ดดูเงียบๆยังไงไม่รู้ เดี๋ยวนี้ก็เลยห่างๆไป ส่วนใหญ่จะไปดูห้องซื้อขายมือสองมากกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

Peob18c

25/07/2018 00:01:25
61
จริงๆ ผม เพิ่งเริ่มเล่น ได้ไม่นาน ก็ได้ บอร์ดเฮีย นำทางนี่แหละครับ เลย มาไกลขนาด จาก momentum ae ตัวแรก ฟัง edm mp3 ไกลมาจนตั้งโต๊ะ นอนฟังสายไฟ ฟัง แต่ audiophile dsd ผมว่าที่กระทู้ใหม่น้อยลง เพราะ บอร์ดเฮียเหมือน knowledge base ครับ คำถามที่มือใหม่อยากรู้ ส่วนมาก มันเคย มีคนถามแล้ว ผ่านกันมาหมดแล้ว ถ้าขยันหาหน่อยเจอเกือบทุกอย่าง อย่างผม ก็ตามจากข้อมูลในนี้แหละครับ ตอนขยับมาตั้งโต๊ะ แรก ก็ทำไฟแยกเลย ตามเฮียบอก สายไฟยังลอกยี่ห้อเฮียเลยครับ 

ผมก็ส่อง fb กลุ่มหูฟังบ้าง และ บอร์ด อื่นๆ แต่ ยังไง ก็กลับมา f5 บอร์ดเฮีย อยู่ดี เพราะชอบบรรยากาศ ของที่นี่ 

ขอบคุ๋เฮียนะครับ ที่ยัง maintain บอร์ดดีๆ แบบนี้ 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

25/07/2018 00:50:57
4,282
ขอบคุณครับสำหรับคอมเม้นท์ต่างๆ 555

จริงๆ อย่าเรียกว่าผม maintain เลยครับ ต้องบอกว่ามันเป็นสถานที่ผมเองใช้เป็นที่พบปะ สนทนา กับเพื่อนๆมากกว่าจะใช้คุยแบบพ่อค้ากับลูกค้าครับ และผมเองก็ใช้เป็นที่พิมพ์นู่นนี่นั่นให้คนอ่านไปเรื่อย จะว่าผมชอบการสื่อสารในรูปแบบของตัวอักษรก็ว่าได้ครับ 555

หรือจะคุยแบบตัวเป็นๆ ผมก็ยิ่งเข้าข่ายพวกพล่าม น้ำท่วมทุ่งครับ แต่ก็สนุกดีครับ เว็บบอร์ดมั่นคงนี่ผมถือว่าเป็นของเล่นชิ้นหนึ่งของผม คือไม่ได้คิดว่าเป็นงาน แต่คิดว่ามันเป็นของเล่น เป็นงานอดิเรกถาวรแบบเข้าเลือดอย่างหนึ่งในชีวิตไปแล้ว 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

ManPlayEar

25/07/2018 06:53:44
21

เล่นไปเล่นมา เหลือแค่เนี้ย
เดี๋ยวนีี้สินค้าจีนแท้ๆ พัฒนาไปเยอะมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

โต้ง3225

25/07/2018 10:43:23
ย้อนไปไม่นานหลายปีนัก ยุคที่ไวแสง r-02 กำลังบูม ยุคนั้น บอร์ดเฮียสนุกมากๆ พึ่งสังเกตุว่าตัวเองมีสิ่งหนึ่งที่ไม่เปลี่ยนเลย คือ รักเสียง GRADO เหมือนเดิม แต่ขยับมารุ่นสูงขึ้นเรื่อยๆ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

25/07/2018 10:57:41
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - ManPlayEar

เล่นไปเล่นมา เหลือแค่เนี้ย
เดี๋ยวนีี้สินค้าจีนแท้ๆ พัฒนาไปเยอะมาก
นี่ป๋ายศเจ้าเก่าของ TAF ก็มาครับ 55
จริงๆพี่ๆที่เล่นหูฟัง ผมเชื่อว่าส่วนใหญ่ก็ยังแวะเข้ามาอ่านอยู่ แต่ไม่ได้โพสเพราะไม่รู้จะโพสอะไรน่ะครับ 555 หลายๆท่านอิ่มตัวก็วนๆเปลี่ยนไปเล่นอย่างอื่น เหลือแต่ผมที่เป็นคนขายไม่อาจจะหายไปไหนได้นั่นเอง 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

crabfather

25/07/2018 11:00:47
166
สมัยก่อนผมก็เสพติดเว็บบอร์ดมากนะครับ แต่พอเวลาไปมีเฟซบุ๊คมาแทนที่มันก็เลยเป็นอย่างที่เฮียบอก แต่ยังไงเสน่ห์ของเว็บบอร์ดยังคงมีอยู่เหมือนเดิม บางวันก็ยังไปแอบส่องเว็บบอร์ดขายมือถือมือ 2 อยู่เลย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

DJ BOY

25/07/2018 18:33:51
11
ผมก็ชอบบรรยากาศแบบWEB BOARD ครับ มันคลาสสิคดี ผมชอบSEARCH หากระทู้เก่าๆอ่าน บางทีก็มีดราม่า มาอ่านตอนนี้ก็ตลกดี 
 เสียดายเวปบอร์ดหลายๆอันที่ผมตามๆอ่าน ถ้าเกี่ยวกับ DVD ก็ thaidvdรีวิวแผ่นแม่สายแพคเกจ limited editioในตำนาน รีวิวเรื่องไปเที่ยวแม่สายเพื่อเก็บแผ่น dvd โดยเฉพาะอ่านเพลินดีครับ 
 ถ้าเกี่ยวกับยีนส์ก็ต้องแบบนี้เลย selvedgeforum ซื้อขาย หรือถ่ายรูปมาโชว์กัน ทั้งยืนส์ ทั้งบูท เข็มขัดสารพัด jacket เสียดายเว็บนี้ปิดตัวไปแบบไม่บอกลาเลยหายไปเฉยๆ 
 เว็บบอร์ดของเฮียผมพึ่งมาเจอทีหลังก็ยังไปตามอ่านกระทู้รีวิวเก่าๆเสมอครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

25/07/2018 20:37:34
4,282
ผมเองก็เสียดายเว็บบอร์ดของหลายๆเว็บ ที่ทนความคล่องตัวของสื่อโซเชียลไม่ไหว จนทะยอยปิดไปเรื่อยๆๆ ซึ่งความเป็นจริงแล้ว ระบบเว็บบอร์ดนั้นเอื้อให้สำหรับคนที่สนใจจริงๆจังๆ ได้ค้นหาข้อมูลที่ต้องการได้เข้มข้นกว่าสื่อประเภทอื่น เหมาะสำหรับแฟนพันธุ์แท้หรือน้องใหม่ทุกๆๆคน

แต่รับรองว่าเว็บบอร์ดมั่นคงจะพยายามอยู่ไปให้นานที่สุดครับ ผมยังเชื่อว่าการมีเว็บบอร์ดให้พูดคุยในแง่มุมที่ลึกกว่า จะทำให้ระบบยังพอจะดำเนินต่อไปได้ครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 15

NOV 1

27/07/2018 12:38:57
30
ยอมรับว่าบอร์ดเงียบกว่าสมัยก่อนเยอะครับ แต่ก็เข้ามาอ่านทุกวัน วันละหลายๆรอบ เน้อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

es_ciro

27/07/2018 21:32:17
16

ผมว่าคนมีอายุ นอกจากเพราะว่าโตมากับเว็บบอร์ดแล้ว ยังชอบการสนทนาแบบเว็บบอร์ดด้วยครับ

ก่อนตั้ง ค้น รวบรวมข้อมูล ตั้งมู้ไว้+อ้างอิงเพียบ รอ(นาน)

คนตอบก็กลัวปล่อยไก่ ไปค้นมาอย่างยาว ก่อนจะตอบแต่งแล้วแต่งอีก แก้อีกเพียบ และถ้าคำตอบดีจริงๆ จะถูกอ้างอิงอีกไปเป็นปีๆ
เด็กใหม่ search จาก google มาเจอในอีกหลายๆปีให้หลังก็ยังรู้สึกได้ว่าคำตอบ solidมากๆ (แม้มันอาจใช้ไม่ได้กับยุคในวันที่ค้นหา)

ส่วนเฟสนี่แบบ เน้นไว ไม่ต้องรอ คนตอบก็พิมพ์ๆไปอย่างไว ถ้าไม่ดราม่า2วันจม อีกสัปดาห์นึงคำถามเดิมแม่งมาอีกละ นอกจากว่าเพราะมันจมไป ยังเป็นเพราะพวกนี้ไม่ค้นก่อนถาม (คำถามเดิมแบบ ไม่บอกพื้นฐานสิ่งที่ตัวเองรู้เลย) ส่วนสายดราม่าก็ฉะกันพัลวัน นาทีต่อนาที

ส่วนตัวเองก็ไปเฟสซะเยอะครับ เพราะชีวิตมันต้องดำเนินไป แต่ถามว่าชอบแบบไหน เว็บบอร์ดยุครุ่งเรืองมีคุณค่ามากกว่าครับ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 17

นายมั่นคง

27/07/2018 21:36:10
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 15 - NOV 1
ยอมรับว่าบอร์ดเงียบกว่าสมัยก่อนเยอะครับ แต่ก็เข้ามาอ่านทุกวัน วันละหลายๆรอบ เน้อ
สวัสดีครับพี่ 555

ขอบคุณที่ยังติดตามอ่านกันอยู่นะครับพี่ จริงๆตัวเลขคนเข้าเว็บมั่นคงไม่ตกเลย และเพิ่มขึ้นด้วยซ้ำ(ยังงงเหมือนกัน) แต่ผมว่าทุกวันนี้ทุกคนถูกขโมยเวลาโดยสื่อโซเชียลจนเกลี้ยงครับ ทำให้กิจวัตรอื่นๆลดลงไปโดยปริยาย ทำให้ไม่มีเวลาเหลือไปเล่นอย่างอื่น  ยิ่งเว็บบอร์ดนั้นเป็นอะไรที่ต้องพร่ำพรรณา มันก็เลยยิ่งไปกันใหญ่ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

zatanic

28/07/2018 06:54:30
40
อิ่มตัวครับ เวลาจะฟังเพลงยังน้อยเลย
ถ้าจะซื้อใหม่ก็ซื้อร้านเฮียครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

tangkoo.

28/07/2018 08:37:32
1,368
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 17 - นายมั่นคง

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 15 - NOV 1
สวัสดีครับพี่ 555

ขอบคุณที่ยังติดตามอ่านกันอยู่นะครับพี่ จริงๆตัวเลขคนเข้าเว็บมั่นคงไม่ตกเลย และเพิ่มขึ้นด้วยซ้ำ(ยังงงเหมือนกัน) แต่ผมว่าทุกวันนี้ทุกคนถูกขโมยเวลาโดยสื่อโซเชียลจนเกลี้ยงครับ ทำให้กิจวัตรอื่นๆลดลงไปโดยปริยาย ทำให้ไม่มีเวลาเหลือไปเล่นอย่างอื่น  ยิ่งเว็บบอร์ดนั้นเป็นอะไรที่ต้องพร่ำพรรณา มันก็เลยยิ่งไปกันใหญ่ครับ 555

จริงครับเฮีย  เดี๋ยวนี้วันไหนไม่จับคอมไม่เป็นไร  แต่ถ้าลืมมือถือออกจากบ้าน แทบลงแดงตาย555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

Dr. สมเจตย์

02/08/2018 16:08:57
1
ผมยังเข้ามาติดตาม Webboard เฮียเรื่อยๆ แต่ส่วนใหญ่จะอ่านอย่างเดียว มีรีวิวบ้าง แม้จะใช้กลุ่ม Facebook เป็นหลัก แต่ Webboard เฮียก็ยังมีเสน่ห์ในตัว อยากให้คงอยู่ต่อไปตลอดครับ 

แต่ต้องยอมรับว่าที่พูดคุยน้อยลง เพราะเพื่อนๆพี่ๆในยุคโน้น ก็เลือนลาง หายไปด้วย เลยคุยไม่มันย์ย์แบบเก่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

นายมั่นคง

02/08/2018 21:26:06
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 20 - Dr. สมเจตย์
ผมยังเข้ามาติดตาม Webboard เฮียเรื่อยๆ แต่ส่วนใหญ่จะอ่านอย่างเดียว มีรีวิวบ้าง แม้จะใช้กลุ่ม Facebook เป็นหลัก แต่ Webboard เฮียก็ยังมีเสน่ห์ในตัว อยากให้คงอยู่ต่อไปตลอดครับ 

แต่ต้องยอมรับว่าที่พูดคุยน้อยลง เพราะเพื่อนๆพี่ๆในยุคโน้น ก็เลือนลาง หายไปด้วย เลยคุยไม่มันย์ย์แบบเก่าครับ
สวัสดีครับ DRJ 555
ตอนนี้ต้องยอมรับว่าสื่อโซเชียลนั้นเข้าถึงเร็วกว่าจริงๆ แต่เว็บบอร์ดมันก็มีเสน่ห์ของมันอยู่ครับ ยังไงไม่เลิกแน่นอนครับ ร้านเลิกเว็บก็ไม่เลิกครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

yamano

02/08/2018 22:35:51
271

มาคะ No ยังไม่ถูกจับ เอ้ย ยังไม่ตายครับ55555

คิดถึง กิ๊ฟ เอ้ย คิดถึง เวปมั่นคงเสมอครับ

แต่ตอนนี้ไปถ่ายภาพ ไปเรียนกราฟิก ตัดต่อวีดีโอ แทบไม่ได้ฟังเพลงเลย

เวปมั่นคงเป็นเวป ที่สอนให้ผมใช้สื่อโซเซียลเป็น ขอบคุณมากๆ

เวปหมดความสนุกลงไปเยอะ FB หูฟังด้วย. แต่ก็เข้าไปส่องอยู่เสมอ 5555
ฝันดีทุกคน

ไม่มีอะไรไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มีอะไรเลี่ยนแปลง
ไม่มีอะไรคง และไม่คงที่ มันเป็นเรื่องสมมุติทั้งนั้น 555555

นั่งเลี้ยงหลานไป ทุกวันนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

tokiotorr

03/08/2018 11:50:51
2

สวัสดีครับเฮีย ไม่ได้เจอกันนานเลย จริงๆก้ออย่างที่เฮียมั่นเข้าใจครับ

ผมคนนึงล่ะ ที่มาอ่านเวบเฮียประจำแต่ไม่ได้โพส เพราะไม่ได้เล่นหูฟังแบบจริงจังแล้ว

แต่ก้อแวะเวียนมา เป็นประจำครับ แต่ตามอุปกรณ์ ที่เป็นที่นิยม ในสมัยนี้ไม่ทันแล้วครับ

สายรุ่นนี้ หูฟังรุ่นนั้น ชื่อใหม่ๆ ผมนี่ยังไม่รู้จักเลยครับ 555

อีกอย่างที่ชอบเวลากลับมาเวบเฮีย คือ เปิด กระทู้เก่าๆ มานั่งอ่านดูใหม่ครับ ภาพเก่าๆมันย้อนกลับมา ที่ละภาพ ทีละภาพเลยครับผม ไม่ว่าจะเป็นกิจกรรมต่างๆ เกมแจกรางวัลเอย การประมูลการกุศลเอย บทสนทนาฮาๆจากกระทู้ที่ออกทะเล 

ยังรอเฮียจัดมีตติ้ง อยู่นะครับ ผมกับแก็งค์ ลายครามอีกหลายๆท่าน พร้อมมาร่วมสร้างสรรค์ความฮากันครับผม

ปล. เจ้าทอยส์ กะ เจ้าไอเทมส์ โตเป็นสาวกันหมดแล้วนะครับเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

นานมาแล้ว

03/08/2018 13:50:07
..ยังจำสมัย group buy หูคัสต้อมยุคแรกๆจากจีนได้อยู่ครับ กลับไปนั่งดูผมสั่งไปรอบที่ 6 สมัยนั้นกว่าจะได้รอกันเป็นเดือนๆ ยุคนั้นบ้าหนัก ipod u2 ครบกล่องก็หามาใช้ ตอนนี้ขายไปหมดแล้ว ใช้ได้หูฟังซัมซุง 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

นายมั่นคง

03/08/2018 23:34:39
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 23 - tokiotorr

สวัสดีครับเฮีย ไม่ได้เจอกันนานเลย จริงๆก้ออย่างที่เฮียมั่นเข้าใจครับ

ผมคนนึงล่ะ ที่มาอ่านเวบเฮียประจำแต่ไม่ได้โพส เพราะไม่ได้เล่นหูฟังแบบจริงจังแล้ว

แต่ก้อแวะเวียนมา เป็นประจำครับ แต่ตามอุปกรณ์ ที่เป็นที่นิยม ในสมัยนี้ไม่ทันแล้วครับ

สายรุ่นนี้ หูฟังรุ่นนั้น ชื่อใหม่ๆ ผมนี่ยังไม่รู้จักเลยครับ 555

อีกอย่างที่ชอบเวลากลับมาเวบเฮีย คือ เปิด กระทู้เก่าๆ มานั่งอ่านดูใหม่ครับ ภาพเก่าๆมันย้อนกลับมา ที่ละภาพ ทีละภาพเลยครับผม ไม่ว่าจะเป็นกิจกรรมต่างๆ เกมแจกรางวัลเอย การประมูลการกุศลเอย บทสนทนาฮาๆจากกระทู้ที่ออกทะเล 

ยังรอเฮียจัดมีตติ้ง อยู่นะครับ ผมกับแก็งค์ ลายครามอีกหลายๆท่าน พร้อมมาร่วมสร้างสรรค์ความฮากันครับผม

ปล. เจ้าทอยส์ กะ เจ้าไอเทมส์ โตเป็นสาวกันหมดแล้วนะครับเฮีย
โอ้โฮ เผลอแป๊บเดียวลูกโตขนาดนี้เลยเหรอต่อ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

tokiotorr

04/08/2018 07:03:25
2
555 ครับเฮีย ผมรอส่งประกวด Miss มั่นคงรอบต่อไปนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"นึกถึงสมัย เว็บ เฮีย กับ taf.in.th รุ่งเรือง"