Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำร้านซ่อมเครื่องเสียงหน่อยครับ

boss

20/07/2018 09:29:57
0
ลำโพงที่ใช้มาประมาณเกือบ10ปีเสียครับ เสียงเบสไม่ออกแล้ว หรืออกบางทีก็มาแบบซ่าๆ

อยากลองซ่อมก่อนซื้อใหม่ครับ เพราะชอบเสียงตัวนี้ 

อยากทราบว่าอาการแบบนี้ราคาซ่อมจะประมาณเท่าไรครับ 

รบกวนแนะนำร้านซ่อมดีๆไว้ใจได้ทีครับ

ขอบคุณครับ

รูปตัวลำโพง https://www.picz.in.th/image/NHCr0W
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

20/07/2018 13:12:43
4,282
แนะนำให้ลองส่งร้านทั่วไปอย่างร้านอมรก่อนครับ ราคามูลค่าของจองไม่สูงมากนัก ยังไงหาช่างทั่วไปครับ ลองเสิรชดูร้านอมร ผมจำได้ว่าที่ห้างดิโอลด์สยามมีแผนกบริการซ่อมอุปกรณ์เครื่องเสียงและเครื่องไฟฟ้าอยู่ครับ น่าจะเป็นชั้น 3 ครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

boss

29/07/2018 10:46:51
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - นายมั่นคง
แนะนำให้ลองส่งร้านทั่วไปอย่างร้านอมรก่อนครับ ราคามูลค่าของจองไม่สูงมากนัก ยังไงหาช่างทั่วไปครับ ลองเสิรชดูร้านอมร ผมจำได้ว่าที่ห้างดิโอลด์สยามมีแผนกบริการซ่อมอุปกรณ์เครื่องเสียงและเครื่องไฟฟ้าอยู่ครับ น่าจะเป็นชั้น 3 ครับ^^
เสิชๆดูเหมือนว่าซ่อมที่อมรจะไม่ค่อยดีเท่าไร จริงๆรึป่าวครับ ซ่อมไม่หายขาด 
ถ้าเป็นอย่างนั้นมีร้านแนะนำแถวบ้านหม้อรึป่าวครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

somkiatr

17/07/2020 18:57:36
182
ถ้ารุ่นนี้คงต้องเป็นอมรอย่างที่เฮียแนะนำล่ะครับ แต่จริงๆช่างที่ซ่อมพวกนี้ก็มีเยอะเหมือนกันแต่ประเด็นคือบางทีเราก็ไม่รู้ว่าคุณภาพในการซ่อมจะดีมากน้อยแค่ไหน   แต่ถ้าเป็นพวกที่มี brand หน่อยและมีตัวแทนในไทย เช่น NAD  หรือ magnet อะไรพวกนี้ส่งศูนย์ได้จะดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำร้านซ่อมเครื่องเสียงหน่อยครับ"