Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เลิกกะแฟน ที่คบมา 4 ปีครับ

เสียใจครับ

19/07/2018 16:37:44
เค้าตัดการติดต่อ บ๊อตทุกอย่าง เบอ ไล เฟส ไอจี ที่ติดต่อได้ แต่ในบางครั้งก้ปลด บ๊อค พอเราทักไปมากเข้าก็บ๊อคเราอีก เสียใจมาก ผมอยากรู้ว่าเค้าทำแบบนี้เพื่ออะไร ทั้งๆที่เค้ายืนยันว่าไม่กลับมาแล้ว แยกกันอยู่เดือนกว่าแล้ว ผมง้อจนหมดวิธีแล้ว เค้าก็ไม่มา มีวิธีแนะนำยังไงบ้างครับ
ให้กำลังใจ 4
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

19/07/2018 17:18:55
4,282

ไม่มีอะไรมากมายเลยครับ เป็นเรื่องที่เข้าใจได้ง่ายๆ ผู้หญิงจะมีวิธีการเฉพาะแบบของเค้าในการสร้างความกดดันให้กับคู่รักหรือแฟน หรือสามีด้วยวิธีการคล้ายๆกัน มาในรูปแบบเดิมๆ แพทเทิร์นลอกกันมาแทบจะทุกๆคน ผมไม่เคยเห็นว่าผู้หญิงคนไหนจะมีวิธีการอะไรที่ดีกว่าวิธีที่เราเห็นอยู่

มากที่สุดก็คือซดยาฆ่าแมลงแล้วตายไปเลย อันนี้อยู่ในเลเวลสูงสุดที่ผู้หญิง(ขาดเหตุผล)มักจะทำกัน

ถามว่าเค้าทำเพื่ออะไร การทำสิ่งเหล่านี้ทำเพื่อประชด ต้องการเอาชนะ ต้องการให้ง้องอน(เยอะๆ) และก็ต้องการมีความสำคัญสูงสุดสำหรับตัวคุณ มันก็จะวนๆอยู่แค่เรื่องแค่นี้เองครับ และผมเชื่อว่าคุณใช้ทุกวิธีไปหมดแล้วในระยะเวลาเดือนกว่าที่ผ่านมา

ถามว่ามีวิธีแนะนำอะไร ผมแนะนำว่าไม่ต้องทำอะไรเหมือนกัน เงียบๆไปซะเลย ไม่ต้องติดต่อ ไม่ต้องทำอะไรทั้งนั้น และไม่ต้องประชดด้วยการกินเหล้าเมายา หรือทำร้ายตัวเองด้วย ก็ใช้ชีวิตปกติ ทำงานปกติ ถ้าเค้าคิดได้เดี๋ยวเค้ามาเอง หรือถ้าเค้าจะไปจริงๆเค้าก็ไปเองจริงๆ

และถ้าเค้าไม่มา คุณก็มีหน้าที่หาคนใหม่ที่ไม่ทำเรื่องเหล่านี้กับคุณอีก ซึ่งผมไม่รู้ว่าจะมีหรือเปล่า.............555

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 6
ความคิดเห็นที่ : 2

Artnoi

19/07/2018 17:39:33
425
ฟังเพลง หาอะไรทำให้หายเศร้าไปก่อนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

tangkoo.

19/07/2018 18:02:12
1,368
ผมอ่านๆแล้ว เดาว่าน่าอยู่ในวัยศึกษาอยู่  ผมแนะนำว่าหาอะไรทำเยอะๆ จะได้ไม่ฟุ้งซ่าน  ถ้ายังเรียนอยู่ก็หากวดวิชาเอา  กลับบ้านก็ออกกำลังกายเยอะๆ   อย่าอยู่เงียบๆคนเดียวแบบพี่เบิร์ด555

สิ่งที่ไม่ควรทำ ก็อย่างที่เฮียบอก กินเหล้าเมายา เดินตากฝน เป็นพระเอกมิวสิค  ไม่เกิดประโยชน์อะไร  เอาเวลานี้แหละไปตอบแทนพ่อแม่ รักท่านให้มากๆในขณะที่ยังทำได้  อย่ารอให้สายแล้วค่อยมาคิดได้

ผู้หญิงมีเป็นล้านๆคนบนโลก  วันนี้เราอาจจะคิดว่าผู้หญิงคนนี้ใช่ คนนี้คือที่สุดของชีวิตแล้ว  ผมบอกเลยไม่จริง  เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์  ที่กล้าพูดเพราะผมผ่านมาหมดแล้ว555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

BIGs

19/07/2018 18:10:28
208

...
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 5

หูทองเหลือง

19/07/2018 18:18:08
2,052
ชีวิตก็ต้องเดินต่อไป ฟังเพลงดีกว่าครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

kakaros

19/07/2018 18:32:07
ลงชื่อจอง HD820 กับเฮียเลยครับ จะได้มาเครียดเรืองหาเงินมาใช้หนี้เฮียแทน  55555

ล้อเล่นครับ แนะนำว่าทำใจและปล่อยวาง มองได้ว่าเขาไม่ได้รักเราจริงครับ
หยิกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

SirIsexnewTA

19/07/2018 18:55:35
387
ฟังเพลงเศร้าครับ จะได้มีเพื่อน 

บนโลกนี้คนผิดหวังมีมากกว่าคนสมหวังครับ 

เพลงเศร้าถึงขายดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

สมัครเล่น

19/07/2018 19:36:05
412
4 นี่ 4 คนใช่ไหมครับ
ถ้า 4 ปีก็น่าเสียดายเวลา
หาใหม่ครับ คนไทยมีตั้งมาก
ได้เปรียบกว่าโครเอเชียอีก
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 9

seeeee

19/07/2018 19:44:05
74
คนเราถ้าเป็นคู่กันจริง ไม่ว่าจะเกิดอะไร หนักแค่ไหนยังไงก็อยู่ด้วยกันไม่จากกันจนกว่าจะตายไปข้าง แต่ถ้าไม่ใช่คู่กันแล้ว เรื่องเล็กๆน้อยๆก็เป็นเหตุให้เลิกกันได้ ใช้ชีวิตคุณไปตามปรกติมีหน้าอะไรก็ทำไปให้ดีที่สุด แรกๆอาจไม่มีจิตใจแต่ก็ต้องค่อยๆ ทำใจไปครับ ถ้าเป็นคู่กันจริงเดี๋ยวก็กลับมาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 10

somkiatr

19/07/2018 20:20:21
182
4 นี่น่าจะเป็นปีมั๊งครับ  ก็คงจะมีเวลาที่อยู่ร่วมกันนานพอสมควร บางครั้งพอคนเราอยู่นานๆด้วยกันข้อเสียส่วนตัวหรืออะไรที่มันแย่ๆต่างคนก็เห็นกันหมด  รู้หมดว่าเป็นยังไง ถ้ายอมรับกันได้ก็ดีครับ ถ้ายอมรับข้อเสียของแต่ละคนไม่ได้ก็คงต้องแยกจากกันจะดีกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

bonus79

19/07/2018 21:12:37
1,133

แนะนำอย่างนี้ครับ
เอาเป็นว่านี่จะเป็นบทหนึ่งในชีวิตที่แทบทุกคนต้องเคยเจอ แล้วมันก็จะเป็นอดีตที่เราไม่เคยแม้แต่จะนึกถึงภายในอีกไม่กี่ปีข้างหน้าครับ 

ทำยังไงดีตอนนี้? ทำอะไรก็ตามที่มันตรงข้ามกับที่ทำแล้วมันไม่ดีครับ ที่ทำแล้วไม่ดีคือ กินเหล้าเมายา ฆ่าตัวตาย ฆ่าคนอื่นตาย คอยโทรไปหาแฟนเก่า แอบส่องเฟส เอาจิตไปฟุ้งซ่าน ทรมานตัวเอง ทำตัวเป็นคนไร้ศักดิ์ศรีไร้ค่า นี่หละครับที่มันไม่ดี ส่วนจะเอาเวลาช่วงนี้ไปดูหนังฟังเพลง ดูบอลหรือจีบผู้หญิงอื่นไปพลางๆเพื่อเบนความสนใจของเราเองไปทางอื่น ไม่ไปอยู่กับความเศร้าหรือความแค้น อันนั้นดีครับทำไปเลย และที่ได้ผลดีสุดคือ หาแฟนใหม่ให้เร็วที่สุดครับเพราะคนใหม่จะทดแทนคนเก่าได้เสมอ ไม่เชื่อก็ลองดูครับ 

เอาใจช่วยครับ เดี๋ยวจะผ่านไปเอง แล้วหัวใจคุณก็จะแข็งแกร่งขึ้น บริหารความรู้สึกได้ดีขึ้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 12

chanwit41956

19/07/2018 21:35:58
3

ผมพอจะเข้าใจคุณจขกท.นะครับ วันนี้มันเป็นเรื่องใหญ่และเรื่องสำคัญสำหรับคุณครับ แต่มันเป็นเรื่องธรรมชาติครับ มีพบก็มีจากกันครับ คล้ายๆ อย่างที่เฮียบอกเลยครับพยายามใช้ชีวิตอยู่อย่างปกติต่อไปครับ เรื่องราวก็ผ่านมา1เดือนแล้วเชื่อว่าคุณต้องเป็นคนที่มีกำลังใจเข้มแข็งสามารถผ่านมันไปได้อย่างแน่นอนครับ ขอให้จขกท. ถ้าเราพยายามติดต่อแล้วไม่ได้ ก็ลองให้เวลาช่วยเราครับ เผื่อเค้าจะคิดได้เดี๋ยวเค้าก็น่าจะติดต่อคุณกลับมาเองครับ แต่ถ้าไม่ก็ลองหาอะไรใหม่ๆทำครับ ทำในสิ่งที่อยากลองทำแต่ยังไม่มีโอกาส ลองทำเลยครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับอย่ามัวไปจมกับเรื่องเดิมๆครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 13

นายมั่นคง

19/07/2018 21:48:34
4,282

ขออนุญาตแก้ไขหัวกระทู้เป็นคำว่า 4 ปีนะครับ

เรื่องเหล่านี้เป็นเรื่องธรรมดามากครับ แต่เนื่องจากวัย และความที่ยังขาดวัคซีนชีวิต เลยรู้สึกว่าชีวิตทั้งชีวิตมันขึ้นกับเรื่องนี้เรื่องเดียว จริงๆแล้วโลกเรามีอะไรให้ทำมากมายมหาศาลครับ

เมื่อครู่ก็อ่านข่าวว่ามีการหึงหวงและจุดไฟเผากัน เรื่องทั้งหมดมาจากทุกคนขาดวัคซีนชีวิต ยึดติดว่าชีวิตทั้งหมดคือกันและกัน ซึ่งเฮียต้องบอกว่าคิดผิดทั้งหมดครับ ถ้ายั้งคิดและฉุกคิดได้ เราจะไม่มีวันทำอะไรแบบนั้นเลย

อย่าอยู่กับตัวเอง อย่าคิดเองเออเอง อย่างน้อยถ้ารู้สึกว่าอึดอัดหรือเครียด การโพสระบายในเว็บบอร์ดก็เป็นทางออกที่ดีครับ เปลี่ยนตัวเองใหม่ ไปออกกำลังกาย ไปเที่ยวเตร่กับเพื่อนฝูง อีกแป๊บเดียวก็หายครับ

ผู้หญิงไม่ไร้เท่าใบพุทรา และเฮียจะบอกอะไรอย่าง การที่แฟนเค้าไปจากเรานั่นเป็นเรื่องดี มันเป็นโอกาสดีที่สุดที่จะให้เราเลือกพิจารณาคนใหม่ที่ไม่ทำให้เราปวดหัวครับ 555

ลองฟังเพลงที่บรรดาลุงๆ น้าๆ อาๆ เค้าเล่นครับ ไพเราะดี

แล้วมันก็จะผ่านพ้นไป.......เหมือนสายลม

หยิกหู 0
แจกหู 5
ความคิดเห็นที่ : 14

musashidasg

20/07/2018 00:37:38
3
ผมเคยเลิกกันแฟนที่คบกันมา10ปีครับ กำลังจะแต่งงานกัน ซื้อแหวนแล้ว อยู่ดีๆผู้หญิงหายตัวครับ ติดต่อไม่ได้ ไม่ตอบทุกช่องทาง มาเห็นรูปอีกทีคืออยู่ต่างประเทศ เที่ยวผับอยู่กับผู้ชาย มารู้ทีหลังว่าเป็นเรื่องหมอดูกับครอบครัว ซึ่งก็เป็นคนอื่นคาบข่าวมาบอกอีกที ได้หูฟังนี่แหละครับ ช่วยชีวิตไว้ ตอนนั้นจะเป็นจะตายพอสมควร หลังจากนั้นไม่นานผมก็มาเจอผู้หญิงอีกคนครับ เราคบกันได้2ปีก็แต่งงานกันครับ ตอนนี้ท้องลูกคนแรก4เดือนแล้วครับ ชีวิตมีความสุขที่สุด อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอนครับ มองไปข้างหน้าอย่าเดียวอย่าหันหลัง
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 15

Somchild02@gmail.com

20/07/2018 04:10:53
25
มีคนใหม่ครับเป็นวิธีเดียวที่จะทำให้ลืมคนเก่าไม่งั้นความคิดในหัวเราก็จะวนเวียนแต่คนเดิม ไม่จบไม่สิ้นสักทีครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

เสียใจครับ

20/07/2018 06:08:05
ขอบคุนเฮียมั่น และเพื่อนๆทุกคนสำหรับวิธีการดำเนินต่อไป ตอนนี้ผมดีขึ้นบ้าง แต่บางครั้งพออยู่คนเดียวหัวสมองก็อดคิดถึง ไม่ได้เพราะอยู่ในห้องที่เคยอยู่กัน อยากจะติดต่อไปแต่ก็รู้ว่าไม่มีอะไรดีขึ้น ตอนนี้กำลังจะเงียบๆไปแบบที่เฮียบอกครับ เพราะ1เดือนที่ผ่านมาผมง้อจนหมดวิธีจริงเซอไพ้วันเกิด ซื้อของกินที่ชอบไปฝาก ซึ่งเค้าก็รับของเราหมด รับไมตรีจากผม ผมเลยมีความหวังจะง้อ สุดท้ายก็ยืนยันว่าไม่กลับมา 
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

เสียใจครับ

20/07/2018 06:24:56
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 12 - chanwit41956

ผมพอจะเข้าใจคุณจขกท.นะครับ วันนี้มันเป็นเรื่องใหญ่และเรื่องสำคัญสำหรับคุณครับ แต่มันเป็นเรื่องธรรมชาติครับ มีพบก็มีจากกันครับ คล้ายๆ อย่างที่เฮียบอกเลยครับพยายามใช้ชีวิตอยู่อย่างปกติต่อไปครับ เรื่องราวก็ผ่านมา1เดือนแล้วเชื่อว่าคุณต้องเป็นคนที่มีกำลังใจเข้มแข็งสามารถผ่านมันไปได้อย่างแน่นอนครับ ขอให้จขกท. ถ้าเราพยายามติดต่อแล้วไม่ได้ ก็ลองให้เวลาช่วยเราครับ เผื่อเค้าจะคิดได้เดี๋ยวเค้าก็น่าจะติดต่อคุณกลับมาเองครับ แต่ถ้าไม่ก็ลองหาอะไรใหม่ๆทำครับ ทำในสิ่งที่อยากลองทำแต่ยังไม่มีโอกาส ลองทำเลยครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับอย่ามัวไปจมกับเรื่องเดิมๆครับ

ขอบคุนครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

crabfather

20/07/2018 09:00:15
166
ชีวิตมันไม่แน่นอนครับ แต่อยู่คนเดียวแฮปปี้กว่านะ ส่วนมากคนที่มีครอบครัวแล้วมักจะอิจฉาคนโสด 5555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 19

bb

20/07/2018 09:37:03
0
เดี๋ยวก็ผ่านไปได้คับ เป็นกำลังใจให้คับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

sumpao

20/07/2018 11:22:01
18
วันนี้มีคลับ Friday ลองโทรไปปรึกษาดูครับ

แต่แฟนทิ้ง เราก็ต้องไปต่อครับ

ถ้าคู่กันก็กลับมาคบกันอีก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

D10D3

20/07/2018 12:54:20
0
ผมเองก็เคยเลิกกับแฟนที่คบมาเกือบจะ 3 ปี เพราะแฟนไปมีคนใหม่ก่อนจะบอกเลิกผมได้ 2-3 เดือนเอง
โดนบอกเลิกช่วงสอบก็ว่าช้ำแล้ว รู้ความจริงว่าไม่ได้รักเรามานานแล้วยิ่งช้ำกว่า ตอนเรียนไม่เคยได้ F เลย
เทอมนั้นก็ได้มาตัวสองตัว ประดับใบทรานสคริป เป็นเครื่องเตือนใจว่าตอนนั้นเลิกกับแฟนคนแรก

ผมแนะนำว่าอย่าอยู่คนเดียวก็พอ ออกไปเจอสังคมใหม่ๆ ไปร้านกาแฟ ไปออกกำลังกายบ้างครับ
ออกไปเที่ยวกับเพื่อนบ้าง เผื่อจะฟลุ๊คเจอสาวใหม่มาคุยกุ๊กกิ๊กๆ

จขกท. อาจจะยังเป็นวัยรุ่นรึป่าวผมไม่แน่ใจ แต่ชีวิตคนเรายังมีอีก 50-60 ปีที่ต้องไปต่อ
เพราะงั้นเสียใจร้องไห้ฟูมฟายตอนนี้ซะให้พอ ตาบวมพอเป็นพิธีแล้วเดินหน้าต่อไปครับ

เดี๋ยวมันก็ผ่านไป :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

นายมั่นคง

20/07/2018 13:10:24
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 16 - เสียใจครับ
ขอบคุนเฮียมั่น และเพื่อนๆทุกคนสำหรับวิธีการดำเนินต่อไป ตอนนี้ผมดีขึ้นบ้าง แต่บางครั้งพออยู่คนเดียวหัวสมองก็อดคิดถึง ไม่ได้เพราะอยู่ในห้องที่เคยอยู่กัน อยากจะติดต่อไปแต่ก็รู้ว่าไม่มีอะไรดีขึ้น ตอนนี้กำลังจะเงียบๆไปแบบที่เฮียบอกครับ เพราะ1เดือนที่ผ่านมาผมง้อจนหมดวิธีจริงเซอไพ้วันเกิด ซื้อของกินที่ชอบไปฝาก ซึ่งเค้าก็รับของเราหมด รับไมตรีจากผม ผมเลยมีความหวังจะง้อ สุดท้ายก็ยืนยันว่าไม่กลับมา 
ยินดีครับ 555

เชื่อเฮียครับ อย่าได้ใส่ใจกับเรื่องไร้สาระแบบนี้เลยครับ (พยายามคิดว่ามันไร้สาระหน่อยละกัน) ไม่มีใครห่วงใยอะไรกับเรามากมายเท่ากับพ่อแม่เราครับ

ผู้หญิงมาได้ก็ไปได้ และไปได้ก็มาใหม่อีกได้ อย่าไปคิดเป็นเจ้าข้าวเจ้าของอะไรในตัวเค้ามากมายจนเกินไปมันก็จะไม่ทุกข์ครับ ไม่มีอะไรเป็นของเราเลยแม้กระทั่งลมหายใจ ทุกอย่างบนโลกล้วนเป็นสิ่งสมมุต ทุกคนที่เกิดมาถูกสมมุตให้แสดงบทนั้นบทนี้ ถึงเวลาก็ม้วนเสื่อคืนบ้านเช่าเพื่อกลับบ้านเก่ากันทุกคน 555

ขอให้สร้างกำลังใจว่าเราก็มีความสามารถในการดำเนินชีวิต เราทำประโยชน์ให้ใครต่อใครได้อีกมาก อย่าไปมองหรือโทษตัวเองว่าไร้ค่า ทำไมหล่อนถึงไม่เอาเรายังงู้นยังงี้

แต่ต้องบอกว่าเป็นความผิดของผู้หญิงที่ดวงตาหามีแววไม่จะดีกว่าครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 23

iPrach

20/07/2018 14:51:43
28

ถ้าเค้าจะกลับมา ง้อนิดหน่อย เดี๋ยวก็กลับมาเองครับ
ถ้าฝ่าย ญ อยากจะไปจริงๆ เราจะรั้งยังไง ด้วยเทคนิควิธีไหนก็ตาม สุดท้ายเค้าก็ไม่กลับมาอยู่ดีครับ
สุดท้ายก็เสียใจกันทั้งสองฝ่าย

ถ้าให้แนะนำ ขอแนะนำว่าถ้ายังเป็นเพื่อนกันได้ ก็ขอให้เป็นเพื่อนกันครับ อย่างน้อยคุยกันเดือนละนิดหน่อยก็ยังดี
หรือสมมติถ้าต่างคนต่างไปมีคนใหม่ ไปๆมาๆ
อายุเยอะมากขึ้น ต่างก็มีวุฒิภาวะมากขึ้น กลับมาคุยกันใหม่ คบกันใหม่ก็ไม่ใช่เรื่องเสียหายอะไรครับ
อนาคตไม่แน่นอนครับ

ตอนนี้ก็เสียใจได้ครับ แต่ให้เสียใจเต็มที่ได้แค่วันเดียวครับ อย่าเสียใจมาก เสีนใจนานจนหมดพลัง
เป็นโอกาสที่ดีที่จะอยู่กับครอบครัวของเราเยอะๆ ครับ เพราะ เราจะมีเวลาว่างมากขึ้นละ
ทำสิ่งที่ตัวเองชอบ สิ่งที่ตัวเองรัก ที่ตอนคบกันไม่มีโอกาสได้ทำ
อย่างน้อยก็ซื้อหูฟังมั่นคงได้โดยไม่ต้องกลัวว่าใครจะเห็นละ

ด้วยความหวังดีครับผม

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

trivium

20/07/2018 21:16:49
43
อ่านคห.1 ของเฮียแล้วสะอึกเลยอ่ะครับ เคยโดนแบบที่เฮียบอกเลยเมื่อปี 2003 ครับ เป็นแพทเทินแบบที่เฮียได้กล่าวมาเลย ตรงจนน่ากลัว ไม่น่าไปเสียเวลากินเหล้าแทนน้ำอยู่ครึ่งปีเล้ย... -*-  ผ่านไป 1 ปีโทรกลับมาหาซะงั้น...หึหึ.. 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

นายมั่นคง

20/07/2018 21:40:35
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 24 - trivium
อ่านคห.1 ของเฮียแล้วสะอึกเลยอ่ะครับ เคยโดนแบบที่เฮียบอกเลยเมื่อปี 2003 ครับ เป็นแพทเทินแบบที่เฮียได้กล่าวมาเลย ตรงจนน่ากลัว ไม่น่าไปเสียเวลากินเหล้าแทนน้ำอยู่ครึ่งปีเล้ย... -*-  ผ่านไป 1 ปีโทรกลับมาหาซะงั้น...หึหึ.. 
555 ถึงกับสะอึกเลยเหรอครับ 555

ที่ผมเขียนอันนี้ผมประมวลมาแล้วทั้งชีวิตครับ ผมเห็นคนเยอะ เห็นปัญหาของคู่รักเยอะ มันไม่พ้นเรื่องเหล่านี้หรอกครับ ในเลเวลที่สูงกว่านี้ก็นอกใจกัน ซึ่งอันนี้ไม่ว่าหญิงหรือชายก็พอกัน โบราณว่าหญิงก็ร้ายชายก็เลว ไม่ได้มีอะไรที่เกินจริงเช่นกันครับ

-----------------
มีเคล็ดลับอยู่อย่างหนึ่งสำหรับท่านชายทั้งหลาย คือให้คิดในทางร้ายที่สุดว่าคืออะไร พอเราเห็นปลายทางว่าเลวร้ายที่สุดคืออะไรเท่านั้นล่ะ เราจะเริ่มรู้เลยว่าเรื่องมันเล็กนิดเดียว ซึ่งร้ายที่สุดก็คือผู้หญิงนอกใจไปมีผัวใหม่ ซึ่งก็ควรให้เค้าไปซะเราจะได้หาคนใหม่ที่ดีและเป็นแม่ของลูกได้ และจะว่ากันไปต้องถือว่าเป็นโชคซะด้วยซ้ำครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

เสียใจครับ

21/07/2018 00:22:55
ขอแก้ไขครับเฮีย ไม่ใช่4ปี จริงๆ4วันครับ ขออภัยด้วยครับ TT
หยิกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 27

เสียใจครับ

21/07/2018 05:46:21
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 26 - เสียใจครับ

ขอแก้ไขครับเฮีย ไม่ใช่4ปี จริงๆ4วันครับ ขออภัยด้วยครับ TT

อืม จะพูดไรก็พูดไปนะครับ คุนเหนเปนเรื่องตลก แก้โพสผมก็ไม่เปนไร ผมจะถือว่า ผ่อนคลายละกัน ถ้าวันนึงคุนเจอแบบผม คุนจะรู้เอง เนอะ 
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

Somchild02@gmail.com

21/07/2018 06:42:38
25
ตัวปลอมทำเรื่องซะแล้วทางเวบเข้าใจผิดว่าเป็นเจ้าของโพส 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

chanwit41956

21/07/2018 07:31:52
3
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 17 - เสียใจครับ

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 12 - chanwit41956

ขอบคุนครับ

ยินดีมากๆเลยครับ ทุกๆคนคอยเป็นกำลังใจให้คุณอยู่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

Devil13

21/07/2018 11:16:56
26

อย่าคิดมากครับ หาแฟนใหม่
จมกับอดีตไปก็เทานั้น เค้าไม่รักคุณแล้ว รังไว้ได้วันนี้ พรุ้งนี้ก็ไปอยู่ดีครับ

แฟนทิ้งให้ดีใจครับ จะได้เปลี่ยนแฟนใหม่ อย่าเศร้าเลย

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

เสียใจครับ

21/07/2018 11:42:54
ขอบคุนทุกคนมากๆนะครับ สำหรับกำลังใจ บางครั้งมันสำคันจิงๆ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

ohwownoone

21/07/2018 12:02:39
370

เรื่องแบบนี้ผมไม่เก่ง แต่จากประสบการณ์ เพื่อนช่วยได้ครับ ให้เจ๊หว่องช่วยอธิบายแล้วกัน

https://www.youtube.com/watch?v=Z0YDFCDPbk8

When you’re down in troubles

And you need some love and care

And nothing, nothing is going right

Close your eyes and think of me

And soon i will be there

To brighten up even your darkest night

เมื่อเธอรู้สึกแย่กับปัญหาที่รุมเร้า

และต้องการความรักและการเอาใจใส่

และก็ไม่มีอะไรเป็นไปตามที่คิดเลย

หลับตาลง แล้วคิดถึงฉัน

และฉันจะรีบไปหาในทันทีทันใดเลย

เพื่อทำให้ค่ำคืนอันมืดมิดของเธอนั้นส่องสว่างขึ้น

You just call out my name

And you know wherever I am

I’ll come running to see you again

Winter, spring, summer or fall

All you got to do is call

And I’ll be there

Yes I will

You’ve got a friend

เพียงเธอเรียกชื่อฉันออกมา

และรู้ไว้ว่าไม่ว่าฉันจะอยู่ที่ใดก็ตาม

ฉันจะรีบวิ่งมาพบเธออีกครั้ง

จะฤดูหนาว ใบไม้ผลิ ฤดูร้อน หรือใบไม้ร่วง

แค่เพียงเธอเรียกหาฉัน

และฉันจะไปอยู่เคียงข้างเธอ

ฉันมั่นใจ

เธอยังมีเพื่อนอยู่นะ

If the sky above you

Grows dark and full of clouds

And that old north wind begins to blow

Keep your head together

And call my name out loud

Soon you’ll hear me knocking at your door

หากท้องฟ้าเบื้องบน

มืดมิดและเต็มไปด้วยเมฆหมอก

และกระแสลมเหนือเริ่มพัดพา

ตั้งสติไว้ให้ดี

และเรียกชื่อฉันดังๆ

เธอจะได้ยินเสียงฉันเคาะประตูบ้านเธอในทันทีทันใด

I’ll come running to see you again

Winter, spring, summer or fall

All you have to do is call

Ain’t it good to know that you’ve got a friend

และรู้ไว้ว่าไม่ว่าฉันจะอยู่ที่ใดก็ตาม

จะฤดูหนาว ใบไม้ผลิ ฤดูร้อน หรือใบไม้ร่วง

When people can be so cold

They’ll hurt you and desert you

And take your soul if you let them

Oh, but don’t you let them

เมื่อผู้คนแสนเย็นชากับเธอ

พวกเขาทำร้ายเธอและทิ้งเธอไว้ให้โดดเดี่ยว

และพวกเขาจะจิตวิญญาณเธอไป ถ้าเธอยอมให้พวกเขาทำแบบนั้น

แต่อย่าได้ยอมล่ะ

All you have to do is call

You’ve got a friend

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

ohwownoone

21/07/2018 12:03:51
370
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

nppisut

21/07/2018 13:42:24
1
หาแฟนใหม่คับ ยังมีคนดีๆเข้าใจเราอยุ่ข้างหน้าแน่นอน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

นายมั่นคง

21/07/2018 21:50:47
4,282
ต้องขออภัยที่วันนี้ผมแก้ไขหัวกระทู้ตามคำร้องขอของ จขกท ตัวปลอม เพราะเนื่องจากไม่มีล็อคอินและเลขไอพีก็ไม่สามารถชี้ได้ครับ ผมก็เลยเข้าใจผิดแก้ไขให้ไปก่อน แต่ตอนนี้ผมแก้ไขกลับแล้วครับ

ต้องเรียนท่านที่ปลอมตัวเข้ามาครับ เรื่องนี้คุยเล่นปลอบกันหรือแสดงความเห็นเชิงขำขันเพื่อให้ผ่อนคลาย อันนี้ทำได้ครับ แต่การปลอมเข้ามาแบบนี้เพื่อให้ดูเป็นเรื่องตลก อันนี้ผมไม่เห็นด้วยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 36

เสียใจครับ

21/07/2018 23:30:20
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 35 - นายมั่นคง

ต้องขออภัยที่วันนี้ผมแก้ไขหัวกระทู้ตามคำร้องขอของ จขกท ตัวปลอม เพราะเนื่องจากไม่มีล็อคอินและเลขไอพีก็ไม่สามารถชี้ได้ครับ ผมก็เลยเข้าใจผิดแก้ไขให้ไปก่อน แต่ตอนนี้ผมแก้ไขกลับแล้วครับ

ต้องเรียนท่านที่ปลอมตัวเข้ามาครับ เรื่องนี้คุยเล่นปลอบกันหรือแสดงความเห็นเชิงขำขันเพื่อให้ผ่อนคลาย อันนี้ทำได้ครับ แต่การปลอมเข้ามาแบบนี้เพื่อให้ดูเป็นเรื่องตลก อันนี้ผมไม่เห็นด้วยนะครับ

ขอบคุนเฮียมั่นมากๆครับ ที่เข้าใจความรู้สึกของผม ขอบคุนเพื่อนๆทุกคนอีกครั้งครับ ผมจะไม่ลืมเลย ว่ามีพื้นที่ดีๆในบอร์ดนี้ ผมจะปรับตัวให้ก้าวผ่านไปได้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

นายมั่นคง

22/07/2018 00:04:32
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 36 - เสียใจครับ
ขอบคุนเฮียมั่นมากๆครับ ที่เข้าใจความรู้สึกของผม ขอบคุนเพื่อนๆทุกคนอีกครั้งครับ ผมจะไม่ลืมเลย ว่ามีพื้นที่ดีๆในบอร์ดนี้ ผมจะปรับตัวให้ก้าวผ่านไปได้ครับ
ยินดีครับ 55 ผมเข้าใจความรู้สึกอันนี้ได้ดี ไม่ใช่อยู่ดีๆผมก็มาเขียนอะไรให้อ่านแบบผ่านๆไป ผมเองก็เคยผ่านวันเวลาแบบนี้มาก่อน และก็เห็นคนใกล้ชิดประสบปัญหาเหล่านี้นับไม่ถ้วน ตั้งแต่เบาะๆยันไปถึงแทบบ้าร้องไห้น้ำตาแตก ผมนี่แหละเป็นคนพาและกอบกู้คนเหล่านั้นให้กลับสู่สภาวะปกติ(ขอโม้หน่อย 55)

ไม่มีอะไรมากเลยครับ คิดว่าเราไม่ได้อยู่คนเดียว You do not walk alone ครับ
ไม่รู้จะคุยที่ไหนก็มาคุยที่นี่ เพื่อนๆอยู่กันเยอะพอสมควร คนนู้นช่วยนิดคนนั้นช่วยหน่อย และมีผมช่วยบ่อยๆ เดี๋ยวก็ผ่านพ้นไปได้ครับ 555

และพอผ่านไปแล้ว ผมขอให้หันหลังกลับมามองวันที่มันผ่านไป เราจะคิดได้เองว่า เออน้อ ทำไมตอนนั้นเราเป็นไปได้ขนาดนั้น เชื่อผมครับ ไม่มีอะไรทุกข์นาน และก็ไม่มีอะไรสุขนาน

มันวนๆสลับไปสลับมาในชีวิตของทุกๆๆคนครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

สมัครเล่น

22/07/2018 11:12:04
412
เป็นโอกาสดีครับ การเริ่มต้นใหม่ทำให้เราได้พิจารณาอดีตที่ผ่านมา และทำให้ดีกว่าเดิม
ให้ความเสียใจเป็นแรงผลักดันครับ
พยายามต่อไปนะครับ (สไตล์ญี่ปุ่นเลย)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

vatinon2524

22/07/2018 14:54:13
2
แรกๆ ทุกอย่างมันจะหนักหนาสาหัสมาก แต่เมื่อเวลาผ่านไปยิ่งนานเท่่่าไหร่ทุกอย่างมันจะบรรเทาเบาบางลงครับ อย่าไปคิดกับเรื่องนี้มากครับ ให้โฟกัสกับงานกับการเรียนมากกว่า ผมรู้ครับเพราะผมก็เจ็บมาหนักเหมือนกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

กี๊ฟ

25/07/2018 10:37:27
6
แรกๆ ก็จะต้องเสียใจค่ะ เสียใจได้ร้องไห้ได้ สักพักก็ให้หันกลับมารักตัวเองค่ะ เปลี่ยนแรงเสียใจเป็นแรงผลักดันทำอะไรดีๆให้ตัวเอง อะไรไม่ดีก็ปรับปรุงแก้ไข ไม่ต้องทำเพื่อใครค่ะ ทำเพื่อตัวเอง ทำดีสิ่งดีๆ จะเข้ามาเองค่ะ 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 41

weeradej1453

25/07/2018 16:14:25
1
เป็นกำลังใจให้ครับ แต่ตอนนี้ถ้าเป็นผมก็ยังคาใจครับ อยู่ดีๆ หายไป บล็อคทุกทาง ถ้าเป็นไปได้ติดต่อได้ลองพูดคุยเคลียกันให้ชัดๆเลย ว่าจะอยู่ หรือไป ทำไปเพราะมีคนใหม่แล้ว หรือ แค่งอน คุณเอง จะได้ตัดสินใจถูกด้วย ว่าจะรอ หรือ เดินหน้าต่อไป แต่ถ้าคุณกะว่าไม่สนใจผู้หญิงคนนี้แล้ว แต่ทำใจไม่ได้ ลองหาเวลาไปทะเล ฟังเสียงคลื่น หรืเ ยือนตะโกนกะทะเลดู หรือ อยู่ห้องร้องไห้ให้สุดๆไปเลยดุครับ แล้วคุณจะสบายใจขึ้น แล้วลองคิดว่าผู้หญิงคนนั้น เป็นอากาศไม่มีตัวตนดูครับ แล้วเดินหน้าต่อครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

linkx

25/07/2018 17:42:28
2
อยู่กันมาเกือบ 20 ปี มีลูกเรียนอยู่ ม.ต้น ก็ยังไม่แน่นอนเลย ชะล่าใจของตายแน่ เลยไม่ใส่ใจ ไม่สนใจ ไม่ดูแล เค้าให้ดี อีกฝ่ายเธอ มี ความอยากมี อยากได้ ไม่เอาลูกตัวเองเลย เธอคนนั้น ก่อนหน้านี้ ก็ยังเป็นแม่บ้านที่ดีด้วย ไม่มีวี่แววอะไรเลย อยู่ๆกลับบ้าน (เก่า) เฝ้า พ่อตาที่ป่วยหนัก อยู่เกือบ 2 เดือน มาบอกว่าเราเลิกกันเถอะ มี (ผัว) ใหม่แล้ว ยังไม่อยากจะเชื่อ คิดว่าพูดเล่น หาข้ออ้างที่จะเลิก ง้ออยู่ เดือนกว่า ทั้งด่า ทั้งพูดดี ทำทุกอย่าง ไปไม่รอด ยอมหย่าให้ บอกเลยว่า หนี้บุญคุณจบสิ้น ไม่ต้องมาทวงอะไรอีก นี่เป็นโอกาศของเธอ จะไปขุดทองที่ใหม่แล้ว (ตั้งสติ_1) บอกตัวเอง เค้าไม่ใช่เนื้อคู่เรา ของไม่ใช่ของเรา ยังไงก็ไม่ใช่ของเรา หมดกรรมเวร ที่ทำมาร่วมกันแล้ว อนาคตอย่าได้เจอ กันอีกเลย เจ็บยังไง ต้องทนให้ได้ พรํ่าให้คนรอบข้างอยู่ตลอด พูดแต่เรื่องเก่าๆ ไม่อยากเชื่อว่าเป็นเรื่องจริง กินไม่ได้ นอนไม่หลับ เป็นอยู่เดือนๆ หาหมอสงสัยว่าตัวเอง จะเป็นโรคซืมเศร้ารึเปล่า ที่เป็นเยอะ เพราะโดนคนที่ไว้ใจที่สุดหักหลัง (ตั้งสติ_2) ต้องทำกิจกรรมทุกอย่างที่ควรทำ ตัวเราหยุดอยู่กะที่ แต่โลกยังไง ก็ไม่หยุดหมุน ทบทวน เหตุการณ์ทั้งหมด แล้วอยู่เพื่อลูก มองดูว่าใครที่ยังไง ก็ไม่ทิ้งเราไปไหน เป็นตัวเราเอง ที่จะตอบตัวเราเอง ได้ดีสุดว่า ความสุข เราอยู่ตรงไหน ถ้าอยู่ที่บนเตียง ให้รีบหาใหม่โดยด่วนที่สุด เป็นกำลังใจ ให้ทุกคน เวลา กะ คนใหม่ เป็น ทางออกที่ดีสุด ถ้าผ่านไปได้ เราจะแข็งแรงสุดๆ ไม่เจ็บหนักอะไรง่ายๆอีก เวลา ณ ปัจจุบัน ผ่านมาได้ 8 ปีแล้วครับ อยู่คนเดียวดีกว่า 5 5 5 5 5
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 43

bonus79

25/07/2018 18:14:34
1,133
แวะเข้ามาอ่านอีกรอบ ผมแนะนำว่าเลิกให้ความสนใจไปเถอะครับ เขาจะบล๊อกหรือไม่บล๊อกคุณ คุณอย่าไปเสียเวลาสนใจอะไรตรงนั้น ที่สำคัญคือคุณต้องเป็นฝ่ายบล๊อกเค้า กันเค้าออกไปจากความคิด จากชีวิตคุณให้ได้เร็วที่สุด มันจะดีที่สุดอย่างน้อยก็ตอนนี้ มันไม่ใช่ว่าพูดง่ายทำยากนะครับ แต่มันคือสิ่งที่”จำเป็น”ต้องทำ! ผมเชื่อว่าทุกคนในนี้เคยเจอมาหมดแล้วครับ หนักกว่าคุณหรือหนักกว่าผมก็ต้องมี

ส่วนตัวผมก็เคยเลิกกะแฟนที่คบมาสิบปี
เคยเลิกกับอีกคนที่คบกันตอนอยู่มหาลัยนอนห้องเดียวกันมาสองสามปี และจบลงเพราะเขาไปกิ๊กกับเพื่อนสนิดในช่วงปิดเทอม...(คราวนั้นผมย้ายมหาลัยหนีเลย)
เคยคบหาให้เงินเลี้ยงดูแฟน(แฟนนะครับไม่ใช่อีหนู)เดือนละสามหมื่นมาสามสี่ปีรักเดียวไม่มีคนอื่น แต่เขาก็เลือกที่จะแอบไปคบคนอื่นที่เขาหวังว่าจะให้เงินได้มากกว่า จนตอนหลังผมจับได้ แล้วแทนที่จะเลิกกับอีกฝ่าย กลายเป็นว่าไหนๆก็โดนจับได้เลยเลิกกะผมเลยดีกว่า! โอ้ยตอนนั้นผมแทบคลั่ง
ผมเคยเดินไปให้รถชนเพราะอกหักและคิดจะฆ่าตัวตายแต่โชคผมดีรถหักหลบผมไปชนกันเองก็เคยมาแล้ว...
ผมผ่านมาไม่น้อยจนเข้าใจแล้วครับว่าความรักมันไม่แน่ไม่นอนและไม่ใช่ว่าคุณจะควบคุมทุกอย่างได้เพราะคุณไม่มีทางที่จะคุมอีกฝ่ายได้หรอกครับ... คุณจะโชคดีมากต่อเมื่อคุณได้เจอคนที่รักคุณจริงๆเท่านั้นหละ 

ตอนนี้ผมเลือกที่จะไม่รักใครง่ายๆอีกต่อไป และใช้ชีวิตแบบชิวๆดีกว่า ทุกวันนี้ผมก็มีผู้หญิงที่อยากจะคบกับผมแต่ผมบอกเลยว่าผมไม่สามารถ และไม่อยากมีแฟนอีกต่อไปแล้ว และเมื่อมองย้อนกลับไป ทุกอย่างที่เคยทุ่มเทมันเป็นแค่อดีตที่จบลงไปแล้วและไร้สาระมากครับ รักตัวเองให้มากดีที่สุดครับ เรื่องอกหักเป็นเรื่องเล็กปะติ๋วเมื่อคุณผ่านมันมาได้ และเวลาจะทำให้คุณลืมทั้งความรักและความแค้น :) สู้ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"เลิกกะแฟน ที่คบมา 4 ปีครับ"