Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ตกลงเฮีย Review Stax ยังนะครับ?

วริศ

28/07/2007 13:27:13
จำได้ที่เคยมีคนเขียนถามไปนานนนนน แล๋น

แต่ยังไม่เจอ รีวิวเลย...

ตกลงมันเป็นไงครับ? หรือควรไปลองเอง?
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

วริศ

28/07/2007 13:34:49
อ้า... มีคน รีวิวแล๋นครับที่
http://www.thai-audiofile.com/forum/viewtopic.php?t=1614
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

28/07/2007 14:20:06

ยังไม่ได้รีวิวเลยครับ ผมฟังไปแค่กระจึ๋งเดียวเองอ่ะ 555 แต่ที่ฟังแว็บๆ สิ่งที่แปลกใจตอนแรกสุดก็คือเสียง Bass มันลอยฟุ้งขึ้นมาจากเสียงในระนาบเดียวกันแบบชัดๆ จะๆ ครับ

เบสคล้ายๆหลอกหูถ้าเทียบกับหูฟังพวกไดนามิก แต่แบบอีเล็คโตรผมว่ามันฟังแล้วให้อารมณ์ดี คล้ายๆ ฟังตู้ลำโพงประเภท Bass Reflex คือเบสลอย มีขนาด และที่สำคัญมิติมันกระเด็นดีดตัวลอยออกมา

ส่วนแหลมกับกลางผมถือว่ากลมกลืนครับ ไม่ฉูดฉาด และไม่หม่นจนมืด ที่น่าแปลกคือแนวเสียงมันไม่เหมือนหูฟังทั่วไปจริงๆ 5555

ต้องลองเองครับ ราคาไม่ใช่น้อยๆ จะฟังผมโม้อย่างเดียวคงไม่ดีแน่ 555

ปล.รีวิวเล็กๆ ของคุณ jimmy กับ คุณ 2cent นั่นแหละใช่เลยครับ ใกล้เคียงกับที่ผมทดลองเหมือนกันครับ เพียงแต่ผมให้คามสำคัญของเบสที่ให้ความแปลกใหม่กว่าครับ
หยิกหู 0
"ตกลงเฮีย Review Stax ยังนะครับ?"