Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ได้วิธีแก้เสียงรบกวนใน amp ที่่แปลกแต่จิง

ammchor

28/07/2007 10:49:16
จาากก กระทู้เก่าๆๆ ที่ผใเคยยมีเสียงรบกวน ใน herculus เป็นวิทยุชุมชนแถวนั้น

บางคนบอกว่า

เอาฟรอยห่อบ้าง---->ไม่สวย แถมร้อนอีกเลยยเอาออก
ย้ายที่--->จะย้ายไปใหนเป็นหอพักเขาจัดห้องให้

สุดท้ายที่เหลือทนสุดคือ

กำลังดูหนังเกาหลี กำลังจะร้องให้ได้ที่ ทันไดนั้น ก็มีเสียงแทรกเป็นเพลง......

......โชคดีที่ที่มีผัว ได้เป็นตัวเป้นตนซักที........

ทนไม้ได้สุดๆๆแล้ว

เลยยโทรไปถาม อ.physic ที่จุฬามาเลยยย

เขาบอกให้แก้

1.ต่อกราว..... ---> ไม้ได้อะเป็นหอพักขืนตอก ground คงต้องตายยยแน่

2. ต่อเสาอากาศรับสัญญานเลยยย แล้วต่อกับ ground ของเครื่องหรือติดที่ตัวถัง

แปลกแต่จิืงหลังจากนั้นไปบ้านหม้อไปซื้อสายดินมาแล้วไปต่อกับมุ่งล้วดเหล็กกะให้มันรับสํญญาณ ได้เลยยเต็มๆๆยังไม่ทันต่อเลยยแค่เอาสายไปจี่ๆๆที่ตัวถังสัญญาณกวนก็หายไปเลลลลลเหมือนเล่นกลเลยย

แปลกแต่จิง

แก้สัญญาญรบกวนด้วยการต่อสายอากาศรับคลื่น

แปลกดีวะแต่ใช้ได้จิงใครมีปัญญหาเหมือนกันลองใช้ๆด้นะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

28/07/2007 14:26:18

ว้าววววววว

เส้นผมบังภูเขาเลยนะเนี่ย 5555 อาจารย์ที่แนะมาต้องระดับพระกาฬเหมือนกัน 555

ถ้าถ่ายรูปแล้วโพสมาได้จะยิ่งดีมากเลยครับ ท่านที่ยังนึกไม่ออกว่าทำไง จะได้เข้าใจง่ายขึ้นครับ 555

เจ๋ง....................
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nopphong

28/07/2007 15:30:07
ฮ่าๆ เกลือจิ้มเกลือ
เป็นวิธีที่เข้าท่าครับ เรื่องของเรื่องคือสัญญาณทั้งหมดของแอมมันเทียบกับกราวด์ ถ้ากราวด์มีสัญญาณเสียแล้วมันก็จะไปหักลบกันพอดี อืมมมคิดไม่ถึงเลยครับวิธีนี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ปืน

28/07/2007 16:12:25
แจ่มครับ :158::158::158:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ISe

28/07/2007 16:26:59
สมัยก่อน เคสคอมผมมันดูดเวลาจับ มีคนในบอร์ดคอมเค้าบอกให้เอาลวดผูกเคสกับมุ้งลวด
หลังจากนั้นหายสนิทเลยครับ ฮาฮา
ใช้หลักการคล้ายๆ กันเลยครับ
หยิกหู 0
"ได้วิธีแก้เสียงรบกวนใน amp ที่่แปลกแต่จิง"